Hạng B2
9/3/06
325
1
18
44
Hà Nội
RE: Bác sĩ OS đi coi xe giúp mem?

Anh em sợ các bác bị thuốc thì mới giới thiệu các bác đến Garage Tam Tiến - là garage thuộc gia đình OS. Hồi em mua xe cũng đều cùng với chủ xe đến Garage hết, có thấy ai từ chối đâu. Kiểm tra tổng thể, nếu okie thì thuận mua vừa bán, thế thôi.

Hạng B1
14/3/05
59
0
0

Nói túm lại là tổng chi phí đi Tam Tiến nếu chưa quen là bao nhiêu ạ? :D

Hạng C
20/7/06
924
7
18
54
Sài Gòn

Trích đoạn: withoutyou

Nói túm lại là tổng chi phí đi Tam Tiến nếu chưa quen là bao nhiêu ạ? :D

Bác @automatic đâu rồi :) bác reply cho AE OS biết cái, em cũng đang có ý định nhờ Gara Tam Tien khám dzùm con dzợ sắp cưới của em, thanks bác :D

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

Chời ơi . mệt mấy BÁC ghê . Gara TAM TIẾN là của Bác Sĩ OS đó mừ. Các Bác cứ đến đó nói là men của OS và cho cái nick , nhờ xem dùm, Dỉ nhiên là có phí , hổng thế thì Bác Sĩ lấy đâu ra tiền trả cho thợ , em nghĩ cũng chẳng bao nhiêu đâu. Mua cái xe Mấy trăm triệu kiễm tra cùng lắm vài trăm ngàn, vậy OK rồi .
Gara Tam Tiến. 67 Phan Huy Ích P15. Q.Tân Bình
Hình Bác Sĩ nè (hình 11): Bác ấy mặc áo somi xám đứng trước xe Gala Lencer 2.0 Bảng số 52X - 6806 của Lơ Hải Củ cải
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=452294

Last edited by a moderator:
VIP CARD MEMBER
28/11/04
282
9
18

Withoutyou: mua cái xe trị giá cả trăm triệu mà chỉ có vài trăm cafe, thuốc lá thôi mà bác cũng hỏi.
Bạn đừng xét đến vấn đề họ bỏ có 30 phút xem cái xe của mình mà lấy vài trăm ngàn mà nghĩ là đắt !
Cái quan trọng là người ta sử dụng kinh nghiệm hàng chục năm trong nghề giúp mình mua được cái xe tốt.
Vài dòng .......tks

Hạng B1
14/3/05
59
0
0

@bexitrum: Các bác bĩnh tĩnh giùm cái đi, ngồi xuống uống trà, ăn cái bánh bao rồi từ từ nói chuyện :D .
Các bác đọc lại xem, em có nói câu nào về giá xem xe đắt hay rẻ không? Chưa gì đã trách lên trách xuống rồi. Em hỏi là để biết chi phí bao nhiêu mà đưa cho thợ, chứ em chưa đi mấy chỗ này bao giờ (lần đầu mua xe), không biết nên đưa bao nhiêu. Đưa ít quá thì tội cho mấy bác thợ và kỳ cho em. Đưa nhiều quá thì nhiều khi mấy bác nghĩ em chảnh, chê em Hai lúa bán đất, còn tệ hơn nữa là phá giá mọi người.
Em hỏi ở đây là để mọi người biết mà tham khảo, xin mấy bác giúp các mem mới như tụi em cái, tụi em còn ngu lắm nên không dám chê bai gì đâu ạ.

Hạng B2
3/12/06
109
23
18
48
Ho Chi Minh

Mua xe cũ thì nên có người biết xem xe đi cùng. Nhưng việc kêu chủ xe đem đến gara với mình để check (rồi mới quyết định mua, giá) thì xin lỗi chẳng ai chịu đâu. Trừ khi là ngừơi quen. Nếu 10 người mua đều muốn thế thì ông chủ xe nào chịu nổi ? Nói thật các bác là nhiều ông còn nghe điện thoại hỏi điếc tai chịu còn không nổi. Thực tế chút đi các bác. Bác đến Tam Tiến nhờ anh Bác Sỹ đi coi cùng, bồi dưỡng sự giúp đỡ của anh ấy, là hợp lý nhất.

Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon

Theo tôi, nếu người bán chịu cho đem xe đến Gara Tam Tiến check thi quá tốt không nói làm gì, ngộ nhỡ không được thì phải mời bác sĩ đi với mình. Chứ các bác muốn xem 3 chiếc xe thì chẳng lẽ bác sĩ phải bỏ cả công ăn việc làm đi với bác cả ngày cũng mệt, với lại còn để bác sĩ cho anh em OS khác nhờ vả nữa chứ, Đấy là tôi nói các bác xem 1 lần 3 chiếc, chứ nếu các bác xem mỗi ngày 1 chiếc thì có mất công người ta không (mặc dù trả tiền đầy đủ nhưng vẫn thấy kỳ kỳ các bác ạ). Rồi nếu chưa ưng ý muốn xem tiếp thì chắc ... teo bác sĩ quá :). Theo tôi nếu bác sĩ có dịch vụ check xe giùm mem thì cũng nên quy định giá cụ thể (tỉ như tính theo giờ hay theo lần chẳng hạn). Có như thế thì anh em mới mạnh dạn đăng ký chứ. Tớ cũng đang có nhu cầu mua xe mà nói thật chẳng biết phải nhờ cậy vào ai, có bác sĩ thì yên tâm rồi. [8|]

Last edited by a moderator:
PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Cứ đến TAM TIEN đi các bác, có Bác Sĩ thường trực ở đó mà, mem mới thì trước lạ sau quen, lo gì.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Các bác ạh... khi nào mình xem xe xong rồi, cảm thấy đã ưng ý, và có thể gút được thì mới y/c đưa ra gara để kiểm tra. Nếu qua vòng này là đặt cọc lấy xe luôn rồi. Chứ các bác chưa thống nhất về mua bán giá cả thì xem kỹ làm gì, chỉ cần tự kiểm tra và chạy thử thấy vừa ý mình là được. thoả thuận xong rồi mới mời thợ hoặc Gara check lần cuối thôi. Chứ cái nào bác cũng kêu thợ đi xem thì cực lắm.