Hạng F
5/3/05
8.718
72.107
113
đây
Em cũng bị lâu lắm rồi, vết nhỏ thôi nhưng dùng thuốc bôi hoài không hết. Được mấy ngày bị lại. Giờ có vẻ như lờn thuốc, không còn hiệu nghiệm như trước. Để em thử loại này xem sao.
Thuốc tùy cơ địa, hạp người này kg hạp người kia, nhưng có mấy thứ rất rẻ lại hiệu nghiệm, ví dụ bị té trầy lát da nếu rửa sạch ngâm nước muối 5p rồi để khô qua đêm em thấy hiệu nghiệm hơn mấy loại thuốc bôi sát trùng

• Like
Reactions: mars
Tập Lái
9/3/14
38
866
83
Cho mình hỏi ké thông tin bác sĩ tiêu hoá giỏi khu Bình Thạnh/Phú Nhuận. Muốn đưa ông già đi khám. Cảm ơn

Hạng C
6/6/11
850
2.500
93
Anh thử liên lạc với bác sỹ Sơn này xem sao, số đt: 0913407557

Hạng C
10/5/11
669
5.890
103
Con bé con gái nhà em bị chàm, cũng đã đi bác sỹ, bôi thuốc thì bớt, nhưng vài bữa hết bôi thuốc lại bị tiếp. Nhờ các bác tư vấn giúp em có bsy da liễu nào để em dẫn bé đi khám lại. Rồi bệnh này kiêng cử ăn uống sao các bác. Con bé nhà em hoàn toàn ko ăn rau. Em cảm ơn ạ
TheoTây y thì chỉ cho xức cortisone. Cortisone chia ra làm 3 loại mức độ nhẹ, trung bình, và nặng. Cortisone chỉ xức được trong 1 khoảng thời gian ngắn 5 - 7 ngày tùy độ mạnh của thuốc. Chàm sẽ điều trị theo điều trị triệu chứng, ko chữa tận gốc được. Đến lớn đa số từ từ sẽ hết. Một số ít sẽ bị cả đời.

Thằng nhóc nhà mình bị chàm từ lúc 6, 7 tháng. Làm đủ các phương pháp từ trong ra ngoài. Kiêng ăn tất cả thức ăn dễ gây dị ứng, chỉ ăn thịt heo. Uống sữa lactose free. Sử dụng tất cả các loại dưỡng ẩm dành cho bị chàm. Làm theo toàn bộ hướng dẫn của National Eczema Association vẫn không hết. Tối nào cũng nằm kế bên gãi cho nó ngủ cả đêm. Sau đó mình tìm được 1 bài báo về phương pháp trị liệu của bs Aron thì khám và theo liệu trình này. Ngày đầu tiên xức thuốc là tối hôm đó nó ngủ thẳng cẳng. Từ lúc bắt đầu là tháng 9/2019 đến hôm nay là được gần 9 tháng thì nó đã hết, bây giờ ăn thịt bò, hải sản bình thường. Chỉ lâu lâu ăn nhiều quá nó sẽ bị nổi chàm lên lại. Khi đó thì mình xức thuốc cho nó. Tầm 2 - 3 ngày hết thì mình ngưng. Anh tham khảo thêm thử nhé. Phí là 190 bảng cho 1 lần consultation lần đầu và 2 lần follow-up

https://nationaleczema.org/eczema-care-the-aron-regimen/

• Like
Reactions: NamHung
Hạng D
13/1/11
2.425
32.289
113
Con bé con gái nhà em bị chàm, cũng đã đi bác sỹ, bôi thuốc thì bớt, nhưng vài bữa hết bôi thuốc lại bị tiếp. Nhờ các bác tư vấn giúp em có bsy da liễu nào để em dẫn bé đi khám lại. Rồi bệnh này kiêng cử ăn uống sao các bác. Con bé nhà em hoàn toàn ko ăn rau. Em cảm ơn ạ
Sao anh kg ép bé ăn rau ???
Con bé nhà mình cũng kg ăn rau, bỏ rau vô miệng là nó muốn ói ra
Phải ép nó gần 3 năm nay tới giờ ăn rau ổn rồi