Tập Lái
21/2/12
20
33
13
Hôm bữa em lưu thông hướng từ trường trinh về cầu vượt ngã tư an Sương. Em bám sát đít xe Ford Everest tư đường trường chinh vào tận vòng xoay bên tay phải có một chiếc xe 16 chỗ của trường đại học quốc gia thành phố Hồ Chí Minh. Theo luật giao thông đường bộ của Việt Nam vào vòng xoay phải nhượng cho xe phía bên trái có nghĩa là xe ở phía trong vòng xoay. Bác tài xế này cậy xe mình lớn tạt đầu xe em. Trong khi đó phía trong xe cont đã nhường để xe everest và xe e qua trước. Bác tài này nhất quyết tạt đầu xe em bằng được để giành đường. Sau khi vượt lên còn quay sang chửi bới doạ nạt rất thiếu văn hoá.
E không hiểu tinh huống giao thông nầy e đã sai ở chỗ nào mà bác ấy phải hành xử như thế. Trong khi đáng tuổi cha chú, mà lại lái xe cho trường đại học. Nếu như mấy xe khách thì e không nói tới làm gì. Các bác có thể giải thích cho em được không?

Hạng D
3/1/09
1.294
10.268
133
Chấp gì mấy anh già trâu bác ơi , gặp em thì cho nó qua , kiếp lái thuê thôi mà

Hạng B1
2/7/10
81
32
18
56
Cái này được gọi là "ĐH hóa lưu manh" hay "lưu manh hóa ĐH" vậy ta?! Trào lưu xã hội vậy mà bác chủ. Thiếu gì xe biển xanh phạm luật - nào ai xử lý?!

Hạng D
24/7/12
4.193
13.287
113
Bữa nào bị quánh cho mập mặt thì mới tỉnh. Kệ nó đi bác.

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
có 1 việc như vầy , số là em đi an trưa khi đến quán có 1 xe 16 chỗ mang biển 62ld.... đậu trên vỉa hè , có 1 chiếc đậu dưới đường song song phía sau đuôi xe 16 chỗ , em thấy vậy em cũng đậu phía dưới đường song song xe 16 chỗ và vào ăn . Em ăn xong thì kêu tính tiền cũng là lúc có nv ở quán chạy vào nói dời xe ra để cho chiếc 16 chỗ đi , khi em ra thì chiếc đậu dưới đường đã đi còn lại 1 mình em và bác ấy khó chịu :
16 chỗ : đậu xe như vậy ai ra được
Em : Em cũng tranh thủ và có dặn nv viên nếu có đi thì kêu em
16 chỗ : mày biết lái xe kg , đậu phải có ý thức
Em : mày đậu trên vỉa hè là đúng hay sai
16 chỗ : mày còn hỏi ai sai hả
Em : đm tao đậu đó mày có gì thì nói hoặc mày de lại 1 chút rồi móc đầu là ra có khó khăn gì sao mày cằn nhằn , thứ của mày đi ăn cơm 1 mình là đúng rồi
Bác ấy mở cửa định nhảy xuống
Em : lái xe sống ở ngoài đường sao kg giúp nhau , mày ở khu công nghiệp long hậu chứ gì
Vừa xong thì bác ấy cũng nhảy ra xe và em cũng chạy vào xe lấy dao ra , một vài người chạy vào can ngăn
Thế đó , sự việc đơn giản , chậm vài giây , mà cái tôi muốn đi trước thiên hạ trỗi dậy

Hạng C
6/6/16
654
873
93
có 1 việc như vầy , số là em đi an trưa khi đến quán có 1 xe 16 chỗ mang biển 62ld.... đậu trên vỉa hè , có 1 chiếc đậu dưới đường song song phía sau đuôi xe 16 chỗ , em thấy vậy em cũng đậu phía dưới đường song song xe 16 chỗ và vào ăn . Em ăn xong thì kêu tính tiền cũng là lúc có nv ở quán chạy vào nói dời xe ra để cho chiếc 16 chỗ đi , khi em ra thì chiếc đậu dưới đường đã đi còn lại 1 mình em và bác ấy khó chịu :
16 chỗ : đậu xe như vậy ai ra được
Em : Em cũng tranh thủ và có dặn nv viên nếu có đi thì kêu em
16 chỗ : mày biết lái xe kg , đậu phải có ý thức
Em : mày đậu trên vỉa hè là đúng hay sai
16 chỗ : mày còn hỏi ai sai hả
Em : đm tao đậu đó mày có gì thì nói hoặc mày de lại 1 chút rồi móc đầu là ra có khó khăn gì sao mày cằn nhằn , thứ của mày đi ăn cơm 1 mình là đúng rồi
Bác ấy mở cửa định nhảy xuống
Em : lái xe sống ở ngoài đường sao kg giúp nhau , mày ở khu công nghiệp long hậu chứ gì
Vừa xong thì bác ấy cũng nhảy ra xe và em cũng chạy vào xe lấy dao ra , một vài người chạy vào can ngăn
Thế đó , sự việc đơn giản , chậm vài giây , mà cái tôi muốn đi trước thiên hạ trỗi dậy

Em không nói tình huống này nhưng những thằng tài xế (em kiu bằng thằng nha) muốn tranh nhau hơn trước vài giây hay vài phút thì cả đời nó không thể nào khá nổi!! Hoạ may là tài của các cụ COCC được hưởng xái chút ít nên khá giả...

Hạng F
1/6/15
5.555
28.712
113
Theo một nghiên cứu thì khi nổi buồn (xả) trỗi dậy mà không tìm được chỗ giải quyết thì người ta làm gì cũng khẩn trương hơn thường lệ, nếu bị ngăn cản thì cau có, khó chịu, có thể dùng bạo lực để đạt được mục đích giải tỏa nỗi buồn đó bác.