Tư Vấn Chia Sẻ Bài đã xoá

Hạng F
22/7/13
8.950
39.920
113
Dài quá! Mà túm lại là mua xe này xong, phải làm tùm lum các thứ mới đc hả các bác!?
Vậy cái xe phục vụ mình hay mình phục vụ nó!?

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Thay lốp bản lớn hơn 245/225 mà giảm tiếng ồn lốp ...thật hông ta....Vỏ Michiline với Dunlop cái nào ít ồn hơn ...bạn nào xài gùi cho biết tí...

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Kinh nghiệm xương máu là đi xe cỏ không nên bước vô ngồi thử (dù có bị mời) xe sang nếu không muốn bị cảm giác dằn vặt, hối hận, đau khổ, mất ăn mất ngủ....hic...

• Like
Reactions: NXT and Phat MB
Hạng F
29/10/16
11.499
21.746
113
Pháp
Khả năng tới đó thì làm tới đó thôi bác, mèo nhỏ mà đòi bắt chuột to sao bắt đc. Như Mazda 6 đời 2020 đi giá tầm 1 tỷ xe mới. Giá đó mua xe Đức mới bác mua xe gì, mua xe cũ Đức phải am hiểu dòng xe này, rồi chi phí bào dưỡng này nọ chắc 1 điều là cao hơn xe Nhật rồi bác. Nên phải cân nhắc thôi. Ngồi xe mà ù và ồn thì nhức đầu đau tai lắm. Mình hướng dẫn là ko tốn chi phí gì nhiều cả. Chỉ có thay vỏ xe là tốn tiền thôi. Còn lại đều là tự xử chi phí còn rẻ hơn ly cà phê
Ai nói bác là xe Đức chi phí bảo dưởng đắt ? thật tế là thay một cụm, một bộ cho chắc ăn chứ nói chung xe Đức/âu kh thay ... một món đâu. Em mà thí dụ là các bác rùn mình ngay ...thú thật xe em mới có 42K, chỉ thay nhớt và lọc thôi (2 lần), ... giá thì các bác định kiến tiền công cã luôn linh kiện. Ngay cả định kiến "rồng hút nước" cũng chẵng có với "Đức/Pháp/Âu/Mỹ .... "

nếu livestream được em sẽ làm.

Vậy bác thích đi bệnh viện chửa bệnh hay là đi xe an toàn ?

Có bài bên VNexpress , bác xem nha

Thân một phát !

9/7/20
745
1.030
93
28
Kinh nghiệm của em là mấy cái thứ vớ vẩn như lót sàn, bọc trần vứt hết, đẹp thì ok chứ từ ồn nó sẽ thành ù cái xe, lợi bất cập hại.
Xe cỏ tiếng ồn nhiều nhất và khó chịu nhất đa số là đến từ ồn gầm và ồn lốp (xe toy thêm ồn động cơ :)) )
  1. ồn gầm: thua, xử ký hầu như ko cải thiện gì, nên để nguyễn zin là tốt nhất. Muốn ngon mua xe sang đi.
  2. ồn lốp: khắc phục bằng cách lên lốp dày hơn, tuy nhiên mệt khi đi đăng kiểm và nếu lên lốp quá dày thì bị báo sai công tơ mét và phải nâng phuộc, lên ít thì đi một thời gian lốp mòn nó sẽ ồn lại như cũ
  3. ồn động cơ: né mua xe toy ra vậy là xong (e đang nói xe cỏ nhé, camry thì thôi :)) )

Tập Lái
23/12/19
27
13
1
37
Dài quá! Mà túm lại là mua xe này xong, phải làm tùm lum các thứ mới đc hả các bác!?
Vậy cái xe phục vụ mình hay mình phục vụ nó!?
mua vợ 2 về để phục vụ nó mà bác =))

Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Tai bác xịn wa'.
Ồn ù j nge hết ráo luôn

E thấy tốt nhất đi xe mui trần. Mặc kệ mọi thứ xug quanh
Dza tai tớ cũng hịn lém...nghe được tất cả các thứ tiếng trên thế giới hì....như Ksor Bơ Khắp nói....có nghe nhưng không hiểu .... hè hè