Hạng D
8/4/12
2.366
7.452
113
Mua nhà quận số nó chém vãi luôn.
Nếu mình vốn không phải sinh ra ở thành phố thì chả bao giờ nên ở mấy chỗ này chỉ hại thân.
Mua xong ngồi trả đến hết kiếp nản lắm.
Mình ko sinh ra ở tp nhưng vợ sinh ra ở tp thì cũng đc bác ợ, tương lai nhờ nhà ngoại :D :D :D

Hạng C
25/10/16
983
3.423
93
Gia Định Thành
Lúc mới cưới vợ, mình có ý định sinh con liền nên muốn thuê chung cư để ở cho nó tiện lợi, đi xem đâu đó 1 tuần rồi chẳng biết sao từ đi thuê chuyển thành đi mua luôn. Ở chán thì bán lại thôi, có gì mà anh chủ thớt lo xa vậy nhỉ.

Hạng F
3/10/15
9.840
12.109
113
Mình ko sinh ra ở tp nhưng vợ sinh ra ở tp thì cũng đc bác ợ, tương lai nhờ nhà ngoại :D :D :D
Thôi nhất bác.
Giờ lấy vợ thành phố, lấy vợ giàu là mốt nhất đời.
Mấy thằng lấy vợ thành phố toàn kênh mặt khệnh khạng thôi. Vì ta từ đây no ấm.
Đời bác ổn quá rồi.

Hạng F
3/10/15
9.840
12.109
113
Lúc mới cưới vợ, mình có ý định sinh con liền nên muốn thuê chung cư để ở cho nó tiện lợi, đi xem đâu đó 1 tuần rồi chẳng biết sao từ đi thuê chuyển thành đi mua luôn. Ở chán thì bán lại thôi, có gì mà anh chủ thớt lo xa vậy nhỉ.
Vấn đề là giá căn hộ bây giờ nó phóng lên đến 50-60 triệu/m2.
Làm cho mấy người như chủ thớt ớn là phải.
Hồi tụi mình mua, như em cũng giống bác, đang thuê xong mua luôn hồi đấy, chỉ 1,5 tỏi thôi.

Tập Lái
17/9/18
40
632
83
62
Tôi không rành lắm đâu, nhưng chắc Q.3 là đáng sống đấy. Đùa thôi, thấy anh bạn trẻ lăn tăn mua hay không mua căn nhà đầu tiên thì có ý kiến cho vui thôi. Như nói ở trên, có những thứ "đầu tiên" mà nên làm ngay khi có điều kiện mà không cần suy nghĩ quá nhiều như: nhận công việc đầu tiên, cưới vợ đầu tiên (hehe), mua căn nhà đầu tiên, sinh đứa con đầu tiên (đầu lòng).....,Nếu bạn có thể "thu xếp được tài chính" thì cũng nên mua cho mình 1 căn hộ để an cư lạc nghiệp.
Đúng rồi

Hạng D
15/6/12
1.521
674
113
45
Nếu tiền chỉ đủ mua được 1 căn hộ thì nên ở thuê, tiền đấy đầu tư, kinh doanh... or gửi tiết kiệm, lấy lãi suất trả tiền thuê. Khi đủ tiền mua được 2 căn thì nên mua 1 căn...

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
8/4/12
2.366
7.452
113
Thôi nhất bác.
Giờ lấy vợ thành phố, lấy vợ giàu là mốt nhất đời.
Mấy thằng lấy vợ thành phố toàn kênh mặt khệnh khạng thôi. Vì ta từ đây no ấm.
Đời bác ổn quá rồi.
Được như bác nói thì em ra đường khệnh khạng rồi, có đâu mà lên OS chém gió :D :D :D

Hạng B2
11/9/13
208
154
43
Nếu có quê ở gần thì nên ở thuê và mua đất ở quê. Đất ở quê có khả năng tăng giá, coi như một khoản đầu tư, nếu không trụ thành phố thì có cơ ngơi ở nhà. Mua cái CC sau này nó xuống cấp nhìn nản lắm. Mua nhà hẻm cũng thế, đi lại khó khăn sửa chữa cải tạo cũng phức tạp.