Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
thớt Tân niên sau khi bị binh đoàn CNL tấn công một phát biểu của bác previa 9x s/c banh chành,em đã xóa bớt 1 số còm quá khích của anh em CNL nhưng vẫn bị mod xoa rồi bác Thanh ơi

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
sjw nói:
Mới quay trở lại thế giới văn minh DD này sau 1 tuần, em không thể tìm được cái bài viết "Mời Tân Niên" của em đâu cả, có bác nào biết thông báo dùm. Em hoàn toàn không nhận được thông báo gì về chuyện này!
Em thề là ko hề xóa thớt của bác ah.

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Thật ra các bài lộn xộn nên xóa ngay từ đầu! Em cũng đã có ý kiến về việc này với BĐH và tối đó em đã "báo cáo sai phạm" tất cả các bài từ cái bài "hơi vô duyên", nhưng mà kết cục thì "rứa đó"!!!
Nếu được, em xin thêm chân "phụ xóa" cho mod thì chắc là OK hơn!
Em cũng thấy trước là chuyện xóa và move bài khá quan trọng trong việc điều hành 1 diễn đàn. Nếu không kiểm soát được chuyện này thì...!

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
ddtuyen nói:
Báo Tuổi Trẻ thứ Bảy dành nguyên một trang để viết về cuộc thi Dambri Challenge. Anh Thanh chắc dành hết tâm trí vào "đấu trường sinh tử" này nên có lẽ không biết đến một đấu trường khác đã diễn ra trong thớt "Mời Tân Niên".

Đấu trường thứ hai rất kỳ quặc. Chỉ một bên pháo kích liên tục mà không rõ mục tiêu là gì. Còn bên kia thì lại ngồi đánh cờ tướng uống trà:)
Hay cho hình ảnh đánh cờ tướng uống nước trà!

Hạng C
16/8/11
983
1.284
93
Xedaumalai nói:
ddtuyen nói:
Báo Tuổi Trẻ thứ Bảy dành nguyên một trang để viết về cuộc thi Dambri Challenge. Anh Thanh chắc dành hết tâm trí vào "đấu trường sinh tử" này nên có lẽ không biết đến một đấu trường khác đã diễn ra trong thớt "Mời Tân Niên".

Đấu trường thứ hai rất kỳ quặc. Chỉ một bên pháo kích liên tục mà không rõ mục tiêu là gì. Còn bên kia thì lại ngồi đánh cờ tướng uống trà:)
Hay cho hình ảnh đánh cờ tướng uống nước trà!
Vậy hình ảnh ngồi xếp bàn tụng kinh " con sợ binh đoàn nó quá .......con sợ binh đoàn nó quá..... ma ha tát ..... " cũng hay !!! Bác hỉ
mất nước ý lộn mất thớt rồi thấy hông ( phải chi chủ nhật trước em ở nhà em xông pha trận địa, lấy thân hình lắp lỗ châu mai ..... thì thớt này đâu có banh chành vậy nè )

Last edited by a moderator:
sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Em thiết nghĩ nếu nhà tôi có người khác vô cớ vào quấy phá thì các cấp thẩm quyền sẽ phải đứng ra bảo vệ lẽ ngay, tống cổ đám quấy phá ra... chứ không phải các cấp thẩm quyền hồ đồ đốt luôn cái nhà em cho xong việc.
Việc xóa bài của mod có giống chăng là không bảo vệ lẽ phải, dùng quyền hạn của mình để đạp đổ công sức của các thành viên Previa (cũng là thành viên OS) vì thớt này chứa đựng nhiều ý nghĩa, hình ảnh, các ý kiến, các tập hợp ý kiến tích cực của anh em Previa có tham dự hoặc không tham dự hôm ấy.
Yêu cầu mod nào xóa bài nên cho biết lý do chính đáng, các mod cũng sẽ xóa bất kỳ bài viết nào khi có những người khác vô cớ vào quấy phá sao? Các mod nên tôn trọng các thành viên, Previa club không muốn mất đi những bài viết quan trọng khác.

cvp confirmed
Hạng C
2/9/12
640
112
43
Đâu hôm nào các Bác đi qua một thớt nào đó khêu chiến thử xem chuyện gì sẽ xãy ra các bác ạ. Mod xoá luôn thớt đó hay là sẽ BAN nick nào vô khêu chiến thớt của người ta. Lúc đó sẽ có câu trả lời chứ gì.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.577
113
Thủ Đức - TP.HCM
sjw nói:
Em thiết nghĩ nếu nhà tôi có người khác vô cớ vào quấy phá thì các cấp thẩm quyền sẽ phải đứng ra bảo vệ lẽ ngay, tống cổ đám quấy phá ra... chứ không phải các cấp thẩm quyền hồ đồ đốt luôn cái nhà em cho xong việc.
Việc xóa bài của mod có giống chăng là không bảo vệ lẽ phải, dùng quyền hạn của mình để đạp đổ công sức của các thành viên Previa (cũng là thành viên OS) vì thớt này chứa đựng nhiều ý nghĩa, hình ảnh, các ý kiến, các tập hợp ý kiến tích cực của anh em Previa có tham dự hoặc không tham dự hôm ấy.
Yêu cầu mod nào xóa bài nên cho biết lý do chính đáng, các mod cũng sẽ xóa bất kỳ bài viết nào khi có những người khác vô cớ vào quấy phá sao? Các mod nên tôn trọng các thành viên, Previa club không muốn mất đi những bài viết quan trọng khác.
Em đồng ý kiến với Bác Sjw. Như em đã nói ở trên, thành viên PC giữ thái độ ôn hòa, không phản pháo lại. Hơn nữa, người có ý kiến gây sốc dẫn đến việc Bác Nqkhanhn viết bài bên CNL không phải là thành viên PC.

Vậy thì lẽ ra chỉ xóa những bài phản cảm thôi.

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
sjw nói:

- Các bác PC rất đáng khen là giữ được thái độ ôn hòa, không mắc mưu địch, sa vào phím chiến, cuối cùng địch không biết làm gì quay lại cãi nhau.
- Tiếc là một số công cụ có thể dùng như sớm xóa comment, khóa thớt có thể áp dụng nhưng giải pháp cuối cùng là xóa thớt cũng tỏ ra ban điều hành có điều vướng mắc (vì tham gia vào đó cũng có vài vị cựu chức sắc gì đó..)
- Thôi bác SJW mở thớt mới về Dambri Challenge đi (nghe đọc trên TV cứ như giải quốc tế ở đâu đó)

Tập Lái
12/4/12
19
0
0
59
tamtany nói:
Thật ra các bài lộn xộn nên xóa ngay từ đầu! Em cũng đã có ý kiến về việc này với BĐH và tối đó em đã "báo cáo sai phạm" tất cả các bài từ cái bài "hơi vô duyên", nhưng mà kết cục thì "rứa đó"!!!
Nếu được, em xin thêm chân "phụ xóa" cho mod thì chắc là OK hơn!
Em cũng thấy trước là chuyện xóa và move bài khá quan trọng trong việc điều hành 1 diễn đàn. Nếu không kiểm soát được chuyện này thì...!