Hạng C
13/4/09
517
14.554
93
theo bài báo thì doanh số con V7 bán 1-2000 xe/tháng... mà xe suv thì vios còn khóc với nó..., nhưng ra đường thì chả thấy đâu
Bài báo nói doanh số bên tàu mà. VN lấy đâu ra số đó a.

Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
Nhìn đẹp thiệt mà vẫn k có thiện cảm với xe Tàu. :D

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Vào group X7 trên facebook toàn seeder với mấy cụ đi 2 bánh tung hô lên tận mây xanh, thấy nản.
Chả biết sự thặc dư lào, nhưng giờ muốn mua xe cũng không có mà mua bác ơi. Cái này là thật. Không biết do Kirlin tạo khan hàng để sốt ảo, hay sốt thật thì em không biết. Nhưng kiểu tạo khan hàng như Honda thì em không thích.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
31/10/19
136
162
43
41
Chả biết sự thặc dư lào, nhưng giờ muốn mua xe cũng không có mà mua bác ơi. Cái này là thật. Không biết do Kirlin tạo khan hàng để sốt ảo, hay sốt thật thì em không biết. Nhưng kiểu tạo khan hàng như Honda thì em không thích.
Đúng là đang khan, mình cũng méo thích Honda, nhìn giá con Civic nó là mình có ác cảm ghê gớm. Con X7 này với mình đánh giá là khá ngon so với tầm giá đó, thiết kế ngoại nội thất đẹp, option cả nùi. Nhưng vấn đề lo ngại nhất là bảo hành, nó không được phân phối chính hãng nên mua rủi ro vãi chưởng, cộng với tâm lý mặc cảm đi xe tàu nữa bác, chạy con này về quê ai hỏi em mua con gì lạ thế, nói xe tàu thấy sao sao. Chốt lại thì có ngon có dở nhưng thần thánh nó như mấy bác trên group thì hơi quá.

• Like
Reactions: PMH82 and namosa
Tập Lái
22/1/17
10
6
3
38
xem cha Hùng Lâm ca ngợi tới trời.... đúng là Qcao zậy nhưng lố lăng còn kiểu khích nhau kkkk

Hạng B1
23/12/12
81
21
8
www.otosaigon.com
Chỉ biết cái lợi trước mắt mà không nhìn ra cái khổ sau này khi mua xe tàu. Bỏ ra 700tr xài 3 năm mất trắng, xe Nhật xe Hàn bỏ ra 800tr sau 3 năm vẫn còn 600. Đừng làm giàu cho bọn tàu- chuyên cướp đất và đầu độc dân ta.
up bình luận của a kkk

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Đúng là đang khan, mình cũng méo thích Honda, nhìn giá con Civic nó là mình có ác cảm ghê gớm. Con X7 này với mình đánh giá là khá ngon so với tầm giá đó, thiết kế ngoại nội thất đẹp, option cả nùi. Nhưng vấn đề lo ngại nhất là bảo hành, nó không được phân phối chính hãng nên mua rủi ro vãi chưởng, cộng với tâm lý mặc cảm đi xe tàu nữa bác, chạy con này về quê ai hỏi em mua con gì lạ thế, nói xe tàu thấy sao sao. Chốt lại thì có ngon có dở nhưng thần thánh nó như mấy bác trên group thì hơi quá.
Điều em ngại nhất là cái giá của nó bác à. Em tính thử bác xem nhé. Con xe này là 688tr, vậy trước VAT là 619tr. Trừ lợi nhuận và chi phí bán hàng, chi phí vận chuyển, chi phí a,b,c tổng cộng emtamj tính là 100tr thì giá của em nó là 519tr. Nó còn bị áp thuế nhập khẩu từ TQ 70% nữa. Do đó cái giá gốc mà Kirlin mua ở TQ chỉ là 155tr. Như vậy, với cái giá đó em không hiểu Beijing làm gì để có lời???. Nếu không muốn nói là lỗ sặc gạch.
Nhiều bác cứ chê xe Tàu dỏm, nhưng hãy nhìn vào cái giá bán của nó ở TQ rồi hãy đánh giá.

Hạng F
3/10/15
9.818
12.060
113
Kylin nó không tạo khan hàng ảo đâu mà đúng là nó như thế đấy, không có hàng đủ bán.
Vấn đề là gà mẹ Ba Ít nó không đủ sức sản xuất, đẻ được bao nhiêu chiếc thì để bán ở nhà và một số đem qua Đông Nam Á.
Ba Ít nó có cả trăm nhãn xe.
Nó bày ra được chiếc xe đó thì chắc cũng hết mẹ nó sức rồi còn hơi đâu mà đẻ với cả bảo hành, sửa chữa gì nữa.
Một thằng đang mải mê sản xuất còn chưa xong mà nghĩ đến chuyện nó sửa cho cái xe hư thì quả là...