Tập Lái
19/12/18
39
10
15
25
Rất nhiều anh em đều đã biết: bấm biển số xe, Các anh em cũng rất rõ bấm biển số xe ô tô ở đâu? và mà một số mẹo nhỏ khi bấm số. Tuy nhiên vẫn còn rất nhiều anh em khác lần đầu đi bấm số nên rất mơ hồ. Nên hôm nay em xin biên tập lại một số việc cần làm khi đi bấm số và chia sẽ với anh em cách bấm biển số đẹp

Bấm biển số xe là gì? - Mẹo bấm biển số đẹp làm như thế nào?

Với phong thủy, " Tùy cơ ứng biến; tùy duyên mà có; là phúc thì không phải họa, là họa thì không tránh được" là tôn chỉ bạn cần nghĩ đến khi đi bấm biển số. Mục đích là để cho bạn có cảm giác thoải mái, an tâm bấm số và nhận kết quả. Trên phương diện phong thủy, đúng ngày, giờ và đúng rất nhiều thứ khác nữa rất quan trọng. Nhưng thử hỏi vui thế này: Giờ hợp với bạn là 12h đêm, thì giờ đó ai cấp biển cho bạn? vậy bắt buộc chúng ta phải chọn giờ khác đúng không ạ. Hợp tuổi, hợp mệnh và nếu bạn chuẩn bị kĩ lưởng thì chắc chắn bạn gặp may. Chuẩn bị kĩ lưỡng ở đây là: giấy tờ đầy đủ sẵn sàng, tâm lí vững vàng thì mọi việc sẽ suôn sẽ với bạn.​

Ngoài ra, một số anh em cho rằng cho đi thêm vài tờ giấy bạc sẽ nhanh chóng và yên tâm hơn. Nhưng xin thưa là tiền không phải tất cả, mỗi nơi mỗi khác, mỗi người mỗi khác. Bây giờ các anh muốn như vậy nhưng cán bộ y luật mà làm thì các anh cũng đành chịu, đôi lúc còn chịu thiệt ngược lại.​

Còn nếu xét trên phương diện thực tế, tất cả các trường hợp xin cấp biển số xe đều phải trải qua quá trình bấm số. Hệ thống bấm số do Cục trưởng Cục CSGT - Bộ Công an kiểm soát. Hệ thống này có nhiều lớp bảo mật cao cấp, bạn nghĩ mình có khả năng tác động vào nó hay không. Vậy điều bạn nghĩ đến là " Cán bộ cấp biển". Nhưng từ tháng 5/016 các hành vi cấp "biển đẹp" đều bị xử lý rất nặng.​

Theo cá nhân tôi (người viết), nên tự thân bạn làm lấy là tốt nhất. Bằng cách nào? kinh nghiệm bấm số xe đẹp: ngoài việc chuẩn bị tốt chuyện giấy tờ để không bị lúng túng khi làm việc thì khi bấm số cũng quan trọng. Rất nhiều anh em chia sẽ là " hãy nhấn thật lâu nút bấm số, đến khi bạn cảm nhận thấy được rồi thì thả ra". Không có một căn cứ nào chứng minh tính chính xác của điều này, tuy nhiên, theo phản hồi của rất nhiều anh em cho biết là đã thành công và cá nhân tôi cũng đã test thử. Mặc dù, không quá may mắn như người khác nhưng biển số xe của tôi hiện tại cũng rất ok rồi.​

Không dám là kinh nghiệm gì to tát mà đây là mẹo nhỏ bấm biển số xe do chính bản thân trải nghiệm và tổng hợp. Anh em hãy đóng góp ý kiến của mình nhé. đừng ngại ném đá ạ.​
Các bác hãy đọc thêm bài này để biết thêm cách tính biển số theo phong thuỷ Cách tính phong thủy của biển số xe – Biển số đẹp chưa chắc đã tốt

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
mẹo bấm biển số đẹp là là dẫn Bác theo cho Bác ngoại giao là đẹp. :D

Hạng B2
17/5/12
352
154
43
Nếu không nhập số liệu vào máy , bạn bấm cách nào ra số gọi là đẹp ?

Hạng B1
26/8/17
77
12
15
36
Bấm đúng huyệt nhé
mà em có xíu thắc mắc mong các bác giải đáp là Bấm biển số xe có cần chính chủ không?

Hạng C
3/1/18
508
6.980
111
Được ấn núm là đẹp rồi ...
Hí hí .
Hơn được những người chưa được rờ núm .

Ý mình nói là được ấn nút bấm biển số , là được sở hữu xe 2 bánh , 4 bánh , nhiều bánh ...
Hơn được người khác khi chưa có phương tiện .

Mình cũng thường nghe mọi người ( cả cò , cả nhân viên bán xe , ) bảo là : " ấn núm và giữ lâu lâu xíu .. "

Hạng B2
30/7/18
171
131
43
Vừa ấn vừa se quanh mép núm hoặc ấn và se bằng 2 ngón tay sẽ được biển đẹp hơn nữa đó các bác.

Tập Lái
9/7/21
18
8
3
35
Cảm ơn bác chia sẻ. Em chuẩn bị mua xe mới, hi vọng bấm đc biển đẹp