• Total voters
    143
  • Poll closed .
Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Re:Bấm còi vs. không bấm còi, lựa chọn của bạn?

Ối ! chuyện này ... chẳng khác gì chuyện dài tập.

Nôm na cứ nghĩ thế này : Ban ngày, chạy trong TP bấm còi ... chẳng khác gì mình văng tục, chửi thề một câu :(
Tối khuya, chạy qua các giao lộ mà không chớp đèn hay còi nhẹ 1 phát thì ... rước hoạ vào thân sớm lắm. :( Cái này cũng là việc "đặng chẳng dừng" thôi.

Nói chung thì việc gì hợp lý, phải lẽ thì chẳng có gì phải ngại, lăn tăn làm giề.
Đừng làm gì quá đáng là được.
Thế thôi .

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

Sao có nhiều bác cứ vịn vào cớ “ ở nước ngoài người ta ... xxx … “ còn ở Việtnam thì toàn là .x.x.x.. cho nên nếu không .x.x.x. thì rước họa vào thân …v.v...... Sao mấy bác không tự hỏi, nếu mình cố gắng tự kiềm chế hoặc đơn giản thế này : tưởng tượng các bác đang lái xe ở sing hay Malay gì đó rồi không dùng kèn nữa. Nếu mỗi người đều cố gắng như vậy thì một ngày rất gần Việtnam sẽ chẳng có ai lập ra cái topic có chủ đề “ ngớ ngẩn “ như thế này nữa ( xin lỗi bác chủ thớt – e chỉ ví dụ thôi ).
E là dị ứng nhất với mấy lão cứ chê Việt nam đường phố dơ và polution nhưng chạy honda thì tay cầm điếu thuốc gạt cả tàn thuốc vào người đi phía sau và Never feel sorry : p cái này là e thấy hàng ngày nè – lão hàng xóm của e đó mà.
Vài sòng suy nghĩ theo ý kiến cá nhân – chúc các bác vui vẻ !!!
Quên nữa: E ủng hộ KHÔNG dùng còi bừa bãi.[/i][/b]

Tập Lái
23/6/11
28
0
0
Re: RE: Bấm còi vs. không bấm còi

còn em ! cứ phải bóp còi , Thà dư hơn thiếu!!

Hạng B2
14/7/11
214
71
28

Đồng ý với bác. Không những thế mà tôi còn rất ghét mấy vị cứ luôn nói cái kiểu : ở nước ngoài thế này... thế nọ... Làm như ơ nước ngoài cái gì cũng là chuẩn mực cả ấy, luôn tự ti, cho là cái gì mình khác nước ngoài là sai, là không đúng.
Thực tế ở VN là như vậy, mình chạy xe ở Vn thì mình phải lựa chọn cách xử lý nào tốt nhất hoặc thích hợp nhất.
Rõ ràng nhấn kèn te te là không đúng, nhưng nếu cứ cố không bấm --> có chuyện thì còn tệ hơn nhiều.
Tốt nhất là khi cần thì cứ phải bấm nhưng đừng lạm dụng và nhất là đừng chơi ba cái thứ kèn hơi --> rất vô văn hóa.

Tập Lái
22/7/08
49
0
0

Đúng là cần dùng còi nhưng em ghét mấy tên đang kẹt xe lại bấm còi như thằng điên vậy. Nói chung dùng còi thì cũng nên nhìn xa hơn cái nắp capô

Hạng B2
27/5/11
137
2.166
93

Quangia nói:
Đồng ý với bác. Không những thế mà tôi còn rất ghét mấy vị cứ luôn nói cái kiểu : ở nước ngoài thế này... thế nọ... Làm như ơ nước ngoài cái gì cũng là chuẩn mực cả ấy, luôn tự ti, cho là cái gì mình khác nước ngoài là sai, là không đúng.
Thực tế ở VN là như vậy, mình chạy xe ở Vn thì mình phải lựa chọn cách xử lý nào tốt nhất hoặc thích hợp nhất.
Rõ ràng nhấn kèn te te là không đúng, nhưng nếu cứ cố không bấm --> có chuyện thì còn tệ hơn nhiều.
Tốt nhất là khi cần thì cứ phải bấm nhưng đừng lạm dụng và nhất là đừng chơi ba cái thứ kèn hơi --> rất vô văn hóa.
Cái này em không đồng ý với bác đâu. Chính vì có người nhìn ra nước ngoài nên VN mình mới có ô tô mà đi.

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113

thể hiện mình người lịch sự chỉ bấm còi khi thật sự cần thiết

Hạng D
19/10/06
2.225
12.297
113

ga con nói:
thể hiện mình người lịch sự chỉ bấm còi khi thật sự cần thiết

em cũng thế, nhưng lúc nào em cũng thấy cần thiết hết

hic...

Hạng B2
11/11/08
139
266
73
HCMC

Nhiều người bt chạy xe mà toàn tưởng người đó bị điên. Đường kẹt xe bấm còi inh ỏi, hẻm vắng teo mà nẹt pô, rồ ga rồi bấm còi y như la phan. Đúng là ...bất lịch sự vô văn hóa hết chỗ nói.

Hạng F
5/3/10
5.995
31.341
113

không muốn bấm còi nhưng phải bấm còi, nếu như muốn an toàn cho chính mình & cho người khác khi lưu thông ở VN