Hạng B2
20/9/06
102
0
16
51
RE: Bán Altis 2003

Em nghĩ giá đó bác bán cho Gara là tiện nhất. Càng lăn tăn, càng mất giá

Tập Lái
10/3/05
25
0
0

Ôi dào! Giá đó bác quất cho ga ra được rồi, thằng bạn tui cách đây 1 tháng bán cho lái chiếc đầu 2004 chỉ có 20K5 hà

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Dear all : Dĩ nhiên một khi cò đã ra giá thì em cho là đã đúng với thực trạng xe của mình vì đó là chuyên môn của họ rồi , hiếm khi có chuyện cò trả hớ nếu không muốn là dìm giá. Tình trạng mỗi xe có giá mỗi khác chứ không thể đánh đồng 1 mẻ . Và giá này cũng khg phải là tự em đề ra . Qua mấy lần cò đến nhà xem xe, đều cho giá như nhau . Em thầm khâm phục họ định giá khá chuẩn . Ngoài ra em cũng thấy mua bán với họ cũng rất thoãi mái , họ coi xe rất lẹ không săm soi , thậm chí em đưa chìa khóa cho họ muốn thử gì thì thử nhưng họ cũng không cần vì xe còn quá mới . Em đăng tin với mục đích tìm thêm cơ hội cho mình và cũng là cho người trực tiếp sử dụng vì chắc rằng cò về phải bán lời từ 1000-1500$/xe . Khi Hđong Cam 2007 về đến (đầu tháng sau) thì lúc đó dù muốn không em cũng phải gã vợ cũ cho cò nhưng em thấy thoải mái là vì mình đã làm hết sức mình để tiễn vợ cũ với 1 giá thõa mãn

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Xe bác adco đời 2003 thì chưa có vvt-i. Quả thực nếu xe đi ít như vậy thì chắc còn ngon lắm, mới hết roda thôi, chỉ mất giá cái đời.
Còn xe bác vunn đời 2004 chắc có vvt-i rồi nhưng chắc chạy cũng vài chục k km rồi nhỉ.

Hạng B2
30/8/06
234
1
0
Hà nội

Xe bán giá đó hay quá , nếu bác ở thủ đô thì em cuói luôn , giá này hợp lý quá . Anh bạn tui có em altis đi 16 vạn mà máy còn fê lắm .

Hạng B2
7/5/06
117
2
18
tp hcm
otosaigon

Xe altis mới gia chỉ có hơn 30k,nhưng em nó có rất nhiều thứ để chúng ta tính toán lại gía xe,1/ năm 2001 đã có altí rồi
2/xe của bác Adco còn thua con altis mới nhiều thứ như:đèn tự động,nút điều chỉnh âm thanh trên vôlăng,dồng hồ báo tốc độ trung bình và mức tiêu hao nhiên liệu trên 1 quãng đường....
Gía mà bác ADCO nói gara Quê hương trả có thể là họ báo gía để đổi xe,nếu bác bán thì chưa chắc họ đã mua,nhưng bác cứ bán thử xem,gía này là qúa tốt rồi
Dân mình thật là thiệt thòi ,đi một Model xe tới 3 hoặc 4 năm,thậm chí 5 năm mới có model khác để mà chiêm ngưỡng,chẳng hạn như con Altis,đã 5 năm chứ đâu có it gì,vậy mà còn phải mua cái gía còn mắc hơn lúc đầu v..ô..l..ý

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@vivancar : hiện nay cò mà đang trả giá với em là cò tự do , có nghĩa là em sẽ bán đứt chứ không đổi chát gì . Chiều qua hắn còn hứa kiếm sớm 3.5 cho em để em gã vợ cũ cho hắn , em chỉ cám ơn và cười thầm vì em đã trực tiếp với Toy mà còn bị hẹn qua tháng 3 , đào đâu ra xe dư bây giờ để bán cho em :D

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Nếu bác adco làm trong lĩnh vực bán hàng của Cty xe hơi bác sẽ biết nhiều khi hãng không có xe nhưng cò lại có cũng xe của chính hãng. Cò cũng có nhiều loại và họ cũng biết bảo vệ tên tuổi nhưng số này ít thôi còn đa số ... khỏi nói. Theo em được biết cách nhanh nhất là một số cò đã có hợp đồng mua xe và lịch giao xe xong mới tìm người bán và họ xứng đáng hưởng lợi; trường hợp này CEO của hãng cũng bó tay vì phục vụ theo phương châm FIFO- First In First Out, ai đến trước mua trước, ai đến sau mua sau, còn muốn mua trước thì ... nhờ cò!

Hạng B2
20/8/06
125
32
28
53

Tóm lại bác Adco định gả vợ 2 chung kết bao nhiêu vậy ?

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@mild7 : Rõ là em không làm trong lãnh vực này nên cám ơn thông tin bác đưa ra , đúng là nhiều lúc cò lại có vai trò quan trọng
@carcandy : he he thì như em đã nói rồi , hđ về thì phải gả cho cò thôi ,đâu còn cáh nào khác