Hạng B2
3/5/19
237
474
81
29
Giờ nhiều người đi đường thấy tai nạn cũng lơ đi vậy đó mà

Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Thủ dao đâu có sai anh.
Hồi xưa tụi e đi học xa, đứa nào cũng phải thủ dao trong người.
Khi mang dao theo là sẳn sàng để đâm nhau thì chết hoặc tù là dĩ nhiên. Tự đưa mình vô thế kẹt thì mang dao theo chi ?

Tập Lái
12/7/11
47
35
3
Khi mang dao theo là sẳn sàng để đâm nhau thì chết hoặc tù là dĩ nhiên. Tự đưa mình vô thế kẹt thì mang dao theo chi ?
Con người có quyền phòng thủ chứ anh?
Tự mang dao đi gây hấn, chủ động đánh người là chuyện khác!

Hạng B2
19/4/14
225
317
63
Mang hay không mang và mang theo cái gì theo em thì tùy tình hình sống và đặc thù tại mỗi địa phương, trên xe em vẫn có khúc inox, chổ em ở mà đi xe máy giữa ban ngày nó đạp cho 1 đạp lấy xe luôn, bác tin không, nên tùy tình hình mà mình tự ứng phó, khi xảy ra chuyện mà chờ CA tới giải quyết được thì lúc đó ở nhà mình mọi người đã che rạp, treo cờ, lập bàn thờ đón mình về rồi bác

• Like
Reactions: rongcon2305
Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Mang khúc cây, thanh sắt phòng thủ trên xe hay trong nhà thì nên. Còn lận lưng mang đi ra đường không ai nghĩ là để phòng thủ cả. Chỉ có đi đánh nhau hay đi ăn cướp.

Hạng D
8/4/11
2.474
9.008
113
Nc mình luật bảo vệ con người quá đâm ra lại dở.. giờ thiệt ra đg k dám giúp ng là vì đây

Tập Lái
12/7/11
47
35
3
Mang khúc cây, thanh sắt phòng thủ trên xe hay trong nhà thì nên. Còn lận lưng mang đi ra đường không ai nghĩ là để phòng thủ cả. Chỉ có đi đánh nhau hay đi ăn cướp.
Đâu cần ai nghĩ hả cụ?
Vấn đề luật pháp có cấm ko. Ko cấm thì là chuyện thường!

Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Đâu cần ai nghĩ hả cụ?
Vấn đề luật pháp có cấm ko. Ko cấm thì là chuyện thường!
10h đêm ngoài đường cơ động dừng xe kiểm tra mà a mang theo dao là giải thích hơi mệt đó anh, chưa cần a vi phạm gì cả đâu.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Bọn trẻ bây giờ ra đường lúc nào cũng thủ hàng trong người hoặc trong cốp xe. Cách đây vài năm con em tầm 20 tuổi cũng thủ 1 con dao trong cốp xe em phát hiện giảng cho 1 trận tơi bời hoa lá cành, từ đó về sau anh chàng không dám mang theo nữa.
Rồi con bác có Chuyển qua súng sau khi nghe giảng k ạ hihihi e fun tí