Tập Lái
13/7/15
39
17
8
Cross V mới mua, em đã mang đi dán lại film do film hãng quá lởm. Đã mang đi cách âm sàn và cửa do ù và ồn. Cuối cùng thấy chuối nhất mà chưa làm đc là cái Speed limit. Em muốn set tốc độ và đạp ga thoải mái cũng không vượt qua tốc độ đã set thì nó hông có. Cái cuối là nản nhất vì dùng nhiều nhất.

Hạng B2
10/4/20
340
274
63
24
Cross thì mình chưa chạy nên chưa biết, còn riêng Kona mà nhận xét là "... đi 2 mình thì được, 3 người trở lên là dở, xe chật, ồn, chòng chành..." thì mình thấy có vẻ gì đó thiếu chân thật, hay tại mình nhà quê, nghèo nên chưa được trải nghiệm cảm giác chạy xe "xịn" nó như thế nào, chứ mình thấy Kona chạy cũng ổn lắm mà.
Kona chật k? Chật
Kona ồn k? Ồn
Còn chòng chành thì xe hạng B chỉ thế thôi nên k chê điểm đó. Đc cái máy bốc với luồn lách linh hoạt. Nhưng Để phục vụ cả nhà thì đi cross sướng hơn chứ

Hạng F
22/7/13
8.950
39.926
113
2 xe same same mà nhiều thằng reviewer đánh giá xong, cảm thấy cross trên tới 2 bậc. Kona máy 2.0 tăng tốc lên 100km/h loanh quanh 10s. Còn so với 1.6T thì cross no door. Hộp số CVT chưa bao giờ lái sướng hơn AT cả.

Ờ Quynh đai là nhất, Kona là đỉnh của đỉnh mà a, cơ mà Huyndai khai tử từ TQ về VN là hiểu nó là thứ ung nhọt, cần phải cắt bỏ đó a. Nó mà ngon thì hãng nó đâu có tự nhiên bỏ luôn ko sxuat nữa nhể :D

Hạng D
6/2/15
1.911
3.837
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chân ga rất nhạy, hơn Kona rất nhiều...
......
Xe dùng hộp số CVT nên trải nghiệm chân ga rất mượt mà nhưng không nhanh nhẹn...
Đù má.
Trên bảo rất nhạy. Dưới bảo không nhanh nhẹn..vãi thật.
Chủ xe đang phê mà. CVT chỉ gắn cho xe bình dân thôi. Nó chạy hay thì xe Đức gắn CVT hết rồi.

Hạng C
25/10/12
986
437
63
Cross thì mình chưa chạy nên chưa biết, còn riêng Kona mà nhận xét là "... đi 2 mình thì được, 3 người trở lên là dở, xe chật, ồn, chòng chành..." thì mình thấy có vẻ gì đó thiếu chân thật, hay tại mình nhà quê, nghèo nên chưa được trải nghiệm cảm giác chạy xe "xịn" nó như thế nào, chứ mình thấy Kona chạy cũng ổn lắm mà.
Mình kona 1,6 turbo đi sg về cà mau miết xe 5 người ngồi ổn tuy ko dám nói rộng nhưng cũng ko quá chật chọi đến mức ko chụi được vì turbo nên chạy khoẻ cảm giác bóc … nếu ai nói chồng chành thì nên lắp thêm full bộ thanh giằng ultraracing sẽ thấy khác liền