Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
4/4/12
44
34
18
Bên Block C thi nắng vào buổi sáng, Bác có căn nào bên Block B hoặc A không ?

Hạng C
9/2/12
946
38
48
sirius xanh nói:

Nếu không bị nắng buổi sáng thì củng dính buổi chiều, nắng sáng thì tốt mà bác. Bác nhu cầu thế nào alo em hoặc mail em: antran243 @gmail.com em kiểm tra rồi trả lời bác sirius nha.

Hạng B2
16/3/12
184
18
18
www.masteri-thaodien.com.vn
Tình hình là em mới cập nhật giỏ hàng lúc 10h30p sáng nay. thời điểm tính từ 31/8 đến giờ này đã bay mất 31 căn Hoàng anh Riverview lớn nhỏ. Chứng tỏ thị trường khá sôi động với cái giá 20tr/m2 đấy ạ. Bác nào chưa tìm được vị trí ưng ý qua bên này em mời cafe tìm cách giúp cho ạ :D

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
nvquangcm nói:
JerryMouse nói:
zippy nói:
Em đã từng ở HA3, cảm nhận của em là rất ổn. Đi làm về đến nhà có lẽ cũng ít có nhu cầu đi đâu (xem phim: pắc sần, lót te, ri sần môn, gần PHM...) vả lại cũng khá là tiện lợi nhiều thứ (hồ bơi, sân chơi rộng, trường mầm non, siêu thị, tennis, spa, ăn uống...)
Thấy mấy bạn vệ sinh cũng dọn dẹp suốt, quanh mấy cái thang máy có bảo vệ, thang máy có camera.
Xe bạn em đến chơi, nhiều khi để qua đêm cũng chả thấy mấy bạn bảo vệ khó dễ làm tiền.
Mà em thấy cái hay nữa là hấu hết các căn ở HA3, ít chung tường với nhau, nên cũng không ảnh hưởng tiếng ồn của nhà khác - nhà khác cũng không khó chịu nếu nhà mình có tiếng ồn nhiều.
Giờ em không còn ở HA nữa, em dọn ra Thủ Đức, cũng mua chung cư, giá cũng gần bằng HA, mà không thể so sánh được, một trời một vực luôn.

Vài lời tâm sự thế, em thề, em hứa em đảm bảo: em không phải sale (sale nha, sale đất...), HA cũng chả họ hàng bà con gì với em ráo trọi, chỉ là cảm nhận cá nhân thôi.
Bác chỉ đang nói bề nổi là vấn đề vị trí, Còn cái bề chìm là chất lượng căn hộ mình đang ở thế nào? Đây là vấn đề riêng. Cũng đang tìm hiểu HAGL3 nhưng nghe chê chất lượng tồi quá, sàng trần thấm tùm lum cả.

Em ko bàn về vị trí, ko bàn về hồ bơi khủng, ko bàn cả về hành lang xung quanh khuôn viên đang bị lồi lõm ổ voi, ko bàn tới hành lang quá nhỏ, cửa 2 phòng đối diện nhau, em chỉ bàn tới bên trong cái thiên đường của các bác phải chui ra chui vào hàng ngày.

Tuần trước bạn em mời tới tân gia 1 HAGL3, mới dọn vào được 2 tuần, căn hộ tầng 16, block B1, dt 99m2, 2PN, 2WC. Việc đầu tiên là 2 vợ chồng cạy mấy cái vụ gỗ ốp, đập bỏ cái nhà kho, làm lại cái lan can - hình như phải thêm khung sắt, căn hộ gốc chỉ có kính, riêng gạch ốp toilet thì chướng mắt quá nhưng ko làm được vì thiệt hại cả 100chai rồi. Nhưng chuyện này mới là một phen cười ra nước mắt, một ông khách sau khi làm vài lon chia vui chúc mừng căn hộ mới và đẹp, chui vô toilet bấm nút khóa cửa, sau đó bị nhốt trong đó luôn. Cái ổ khóa chắc là made in HCĐào ko có cách nào mở ra được kể cả phía trong và ngoài. Loay hoay một hồi khoảng 15ph thì cũng điện được đội bảo trì lên(đội này thường trực - chắc nhiều người gọi quá rồi), mất thêm 15phút để cãi cọ vì thời gian ổ khóa còn bảo hành hay không thì ông khách ngộp quá yêu cầu phá khóa đi - đừng có đôi co 1 hồi tui xỉu trong đây àh. Thêm 5phút để đập banh cái ổ khóa đó cuối cùng chủ và khách được một phen hú vía. Đặc biệt trong toilet cửa gỗ + cách âm tốt nên ko có sóng di động. Ko cách nào điện cho bên ngoài, điện thoại bàn trong WC thì ko có gắn.
Giả sử thượng đế nào có ở nhà HAGL3 một mình thì làm ơn đừng bấm nút khóa khi vào toilet nhé, có thể bị nhốt vô thời hạn bất cứ lúc nào :)

Rút kinh nghiệm là tụi này bàn với chủ nhà là nên làm 1 cái tủ nho nhỏ trong toilet trong đó để vài gói mì để có nếu lỡ bị nhốt sống thì cầm cự qua ngày đợi người tới giải cứu

Hạng C
9/2/12
946
38
48
Liqui Moly nói:
sirius xanh nói:
Em còn căn Block A View hồ bơi lầu 8, 121.4m. 3PN
Bác quan tâm alo e nhé!

bác chính chủ hả bác, em giới thiệu khách được không, giá bao nhiều pm em với bác !

Hạng C
9/2/12
946
38
48
Liqui Moly nói:
datnen nói:
Liqui Moly nói:
sirius xanh nói:
Em còn căn Block A View hồ bơi lầu 8, 121.4m. 3PN
Bác quan tâm alo e nhé!

bác chính chủ hả bác, em giới thiệu khách được không, giá bao nhiều pm em với bác !
vừa Pm cho bác!

thanks bác, em tưởng Hoàng Anh river view, An Tiến giá đó cũng ok bác à, có khách em liên lạc ngay, cảm ơn bác lần nữa

Status
Không mở trả lời sau này.