Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Ford làm hộp số 4 cấp như In là vừa, làm chi đến 10 cấp thiên hạ chửi như rủa
Phải thừa nhận là Ford ranger bi turbo chạy sướng thật, tay lái điện nhẹ nhàng, động cơ bốc. Nhưng không thích hợp với “nông dân” như mùnh, bởi đồng tiền phải dè sẻn, “đại gia” họ tiêu thế nào là việc của họ!

Hạng C
28/4/10
579
702
113
Sài Gòn
Em thì thấy nó không phù hợp với điều kiện giao thông ở Việt Nam mình, xe hộp số 6 cấp mà có bao giờ chạy lên đến số 5-6 đâu. Trong TP đi đến số 4 rồi phải rà phanh ngay rồi.
70 80km/g là chuyển lên số 5 số 6 rồi nhé

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Do ở Vni cái xe to tát, nó chỉ là phương tiện, mục đích là có phương tiện để di chuyển, ít hư hỏng vặt, dễ sữa chữa, ít tốn tiền, chẳng phải cao sang gì nên cũng chưa có nhu cầu Option nội thất sang trọng, nên tôi vẫn mang tư duy nông dân...
Ha ha, thử một lần cưỡi hộp số 10 cấp đi bác, tội gì cứ phải mang tư duy ấy...
Dân mạng nó chém chứ bác phải trải nghiệm mới dc

• Like
Reactions: luuhaidang
Hạng B2
14/10/08
133
379
63
Mình chạy con everest 10 năm rồi at có 4 cấp công nhận dựt thiệt. 10 cấp chưa thử trước đó chạy con ỉn at 4 cấp nó ì ghê mà không nhớ cảm giác có giật hay không vì mới biết lái mua được xe là mừng rồi

• Like
Reactions: luuhaidang
Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Ha ha, thử một lần cưỡi hộp số 10 cấp đi bác, tội gì cứ phải mang tư duy ấy...
Dân mạng nó chém chứ bác phải trải nghiệm mới dc
Luôn tiếp thu các ý kiến trái chiều, như thế mới tôn trọng lẫn nhau và công bằng. Hi Bác!

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Mình chạy con everest 10 năm rồi at có 4 cấp công nhận dựt thiệt. 10 cấp chưa thử trước đó chạy con ỉn at 4 cấp nó ì ghê mà không nhớ cảm giác có giật hay không vì mới biết lái mua được xe là mừng rồi
Bác này sướng thật, số hưởng!! mùnh đi con Morning AT ( 4 cấp) rồi ALtis (4 cấp) là thấy hạnh phúc cuộc đời so với những ngày dãy nắng dầm mưa rồi...

• Like
Reactions: vinh8890