Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Thớt đang bàn về biển cấm mới của SG, theo đó cấm xe tải và xe chở hàng có KLCCCP từ 0,5-2,5 tấn.
KLCCCP là kl được ghi trong GCN ĐKPT chứ không phải kl đang chở trên xe.

Em mượn tạm hình của bác gì trên đó nha:

bán tải bị bắt trong giờ cấm xe tải ??!!

Nếu như trong cavet xe có chỗ tô màu đỏ thì xe pickup bị phạt là đúng rùi.
Như vậy là pickup là xe tải có khối lượng chuyên chở > 500kg hả bác.
Vụ này thì mấy anh chạy pickup sẽ bị CSGT thổi hoài cho mà coi.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Cái gì mà nửa nạc nửa mỡ là rắc rối...giống như cái luật "đồng giới" phải mất cả chục năm mới rõ ràng..:3dcuoi:

• Like
Reactions: ntt61 and vios_2015
Hạng D
24/4/13
1.265
1.166
113
Cãi mà lôi dự thảo ra làm căn cứ thì quá ngầu, kkkk.

Lão Đá Lát @truong_dalat ngon thì cá độ phát. Phe cấm bán tải một bên, phe k cấm 1 bên. Làm chầu tân niên sau khi chốt được có cấm bán tải hay k hén? Bên nào thua bên đó mời nhẻ?
bác lập thớt lưỡng lự xe pickup đi

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Em mượn tạm hình của bác gì trên đó nha:

View attachment 600211

Nếu như trong cavet xe có chỗ tô màu đỏ thì xe pickup bị phạt là đúng rùi.
Như vậy là pickup là xe tải có khối lượng chuyên chở > 500kg hả bác.
Vụ này thì mấy anh chạy pickup sẽ bị CSGT thổi hoài cho mà coi.
Túm lại, anh pick up nào đăng kiểm là xe ô tô con hoặc KLCCCP < 500 kg thì ko bị cấm theo biển báo trên. Anh pick up nào đăng kiểm là xe ô tô tải như hình, KLCCCP > 500kg thì bị cấm theo biển báo.
Quan cụ nào *** với mấy hãng xe, cho nhập pick up, thuế phí thấp theo dạng xe tải mà cho chạy như xe con thì ráng mà chạy thuốc với Quan trên và dư luận.

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Cãi mà lôi dự thảo ra làm căn cứ thì quá ngầu, kkkk.

Lão Đá Lát @truong_dalat ngon thì cá độ phát. Phe cấm bán tải một bên, phe k cấm 1 bên. Làm chầu tân niên sau khi chốt được có cấm bán tải hay k hén? Bên nào thua bên đó mời nhẻ?
Lộ trình tân niên 2018 tầm nhìn 2020 hả bác:D?
Lúc đó cấm luôn xe 4 bánh động cơ diesel vào tp rùi:p
:3dcuoi:

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Túm lại, anh pick up nào đăng kiểm là xe ô tô con hoặc KLCCCP < 500 kg thì ko bị cấm theo biển báo trên. Anh pick up nào đăng kiểm là xe ô tô tải như hình, KLCCCP > 500kg thì bị cấm theo biển báo.
Quan cụ nào *** với mấy hãng xe, cho nhập pick up, thuế phí thấp theo dạng xe tải mà cho chạy như xe con thì ráng mà chạy thuốc với Quan trên và dư luận.
Bác túm lại hơi vội đấy, chưa có quy định nào cho là pickup đăng kiểm là ô tô tải bị cấm theo biển mới này.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Bác túm lại hơi vội đấy, chưa có quy định nào cho là pickup đăng kiểm là ô tô tải bị cấm theo biển mới này.
Ko biết là có qđ nào hay chưa, nhưng, gõ gàng là giấy chứng nhận đăng kiểm của anh pick up nào in Ô TÔ TẢI, KLCCCP > 500kg là bụp.
E túm cho anh chánh và anh công họp lại với nhau, chốt lại để xử mấy thằng bán tải.
Mấy anh đời trước lỡ ngậm nên phán là ko cấm. Mấy anh mới lên chưa ngậm gì phải hét lên đòi bú chứ!?? :D

Hạng C
17/4/15
523
20.801
93
Túm lại là khi nào có biên bản thì biết cấm chạy. Còn chưa có biên bản thì cứ chạy và....sẵn sàng cải.

• Like
Reactions: dawmgoodman
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Ko biết là có qđ nào hay chưa, nhưng, gõ gàng là giấy chứng nhận đăng kiểm của anh pick up nào in Ô TÔ TẢI, KLCCCP > 500kg là bụp.
E túm cho anh chánh và anh công họp lại với nhau, chốt lại để xử mấy thằng bán tải.
Mấy anh đời trước lỡ ngậm nên phán là ko cấm. Mấy anh mới lên chưa ngậm gì phải hét lên đòi bú chứ!?? :D
NẾu chỉ có chữ Ô tô tải thì thua, nhưng lại (...) nhé. Pickup nào k có (...) thì mới đầu hàng:
untitled-png.600211