Hạng F
16/7/15
6.297
25.182
113
Mình éo cần hiểu vì mình ko chạy bán tải :D, khi nào chạy bán tải tính tiếp !
chính vì cái sự hại não này, mà có lên đời xe thì cũng chả bao giờ nhắm vào bản tải!!!

Hạng B2
5/4/14
247
103
43
6 trang rồi mà vẫn chưa thấy kết luận, hoang mang quá
xe bán tải trong giấy đăng kí ghi xe con thì chạy như xe con. xe ghi xe tải thì chạy như xe tải. vì bán tải có 2 loại do nộp thuế và giấy tờ hải quan.

• Like
Reactions: clieduyet
Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
xe bán tải trong giấy đăng kí ghi xe con thì chạy như xe con. xe ghi xe tải thì chạy như xe tải. vì bán tải có 2 loại do nộp thuế và giấy tờ hải quan.
Viẹt nam mình có loại bán tải nào đươc đăng ký là xe con không bác?

Em thử tìm hiểu rồi nhưng chưa thấy.

Hạng B2
13/7/14
220
271
63
Ho Chi Minh City, Vietnam
E nghĩ a này nói đúng, ai đóng thuế nhiều lấy biển A-F thì được đăng kiểm cho là xe con = chạy 2 lane, ai đóng thuế ít lấy biển C thì đăng kiểm ghét cho là xe tải = chạy 1 lane.
E nói vui, đừng ném đá e :3dcuoi:

Hạng B2
5/4/14
247
103
43
Viẹt nam mình có loại bán tải nào đươc đăng ký là xe con không bác?

Em thử tìm hiểu rồi nhưng chưa thấy.
có rồi anh. chú của e có con dmax đăng kí xe con ko niên hạn sử dụng dc chở 300kg, bữa đi cũng gặp con hilux bản số A. tất nhiên là giấy tờ hải quan xe con và đóng thuế như xe con.

• Like
Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
có rồi anh. chú của e có con dmax đăng kí xe con ko niên hạn sử dụng dc chở 300kg, bữa đi cũng gặp con hilux bản số A. tất nhiên là giấy tờ hải quan xe con và đóng thuế như xe con.
Vậy là phải tìm hiểu quy định về đăng ký xe pick up. Chứ thấy về thông số kỹ thuật thì Dmax thoả mãn quy định cho pick up tải.

Hạng B2
5/4/14
247
103
43
Vậy là phải tìm hiểu quy định về đăng ký xe pick up. Chứ thấy về thông số kỹ thuật thì Dmax thoả mãn quy định cho pick up tải.
không theo bộ hồ sơ hải quan là xe con mới dki xe con dc a. toyota tundra cũng dc xếp vào hạng xe con khi nhập về đó a.

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
không theo bộ hồ sơ hải quan là xe con mới dki xe con dc a. toyota tundra cũng dc xếp vào hạng xe con khi nhập về đó a.
Vấn đề là đa phần xe Dmax trên thị trường đều đk là xe tải.

Vậy cơ sở nào để đk nó là xe con hay tải? Hay căn cứ vào bản khai hồ sơ nhập hay xuất xưởng nhỉ?

Hạng B2
5/4/14
247
103
43
Vấn đề là đa phần xe Dmax trên thị trường đều đk là xe tải.

Vậy cơ sở nào để đk nó là xe con hay tải? Hay căn cứ vào bản khai hồ sơ nhập hay xuất xưởng nhỉ?
vậy mới độc quyền anh à. ai cũng dki dc thì đâu còn khác người.

• Like