Hạng B2
4/3/06
121
1
0
PMC nói:
Suy cho kỹ thì cái gì cũng có lý do của nó các bác ạ. Người ta đi học lớp kỹ năng cơ bản để đi thi lấy bằng, còn em thì khi có bằng rồi mới đi học khóa đó để... giảm tiền bảo hiểm, vậy mới ngược đời :D. Mà cũng nhờ vậy mà em cũng học được rất nhiều chiêu về an toàn của bọn khoai tây.
Really, Giảm được tiền bảo hiểm hả bác

Hạng D
10/11/08
1.335
1.679
113
TG
Cùi bắp nhất là vần volang kiểu "luồn thun quần" và khi de thì bấm kính xuống đưa nguyên cái đầu ra ngoài canh lề:mad:.
Còn de thì em thấy vần 1 tay thui, chứ de mà vần hai tay thì không khi nào de thẳng. Khi de cố gắng đừng ngoái đầu ra sau, ai có thói quen ngoái ra sau khi lên lái xe tải thì bít cửa;).
Em lâu lắm rồi hay xoe vô lăng bằng 1 tay riết rồi quen. Hôm bữa nọ khách hàng đem chiếc matiz vào, em lên lái để chạy vào cầu nâng. Quen tật xoe volang, chạy ào ào mém chút là hốt nguyên cây cầu vì em matiz này đíu có trợ lực, xoe cái ào, vuột tay luôn mà cái volang nó còn nguyên chưa chịu xoay:mad:

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
@ lão METRO :
Bus u-turn trên cầu chắc nó quảng cáo thi thố gì đó - Tây mà : ăn không ngồi rồi lắm trò

xe hùi xưa chưa có trợ lực lái bác tài đâu đủ sức mà lấy lái nguội như nó được hehehe

@ cụ MINHENG :
de cũng dzui : de vô sân cặp theo vách tường, bà Dì chơi hàng loạt chậu kiểng sát tường : ngó kiếng hậu toàn là .... hoa lá cành = bộp ! bể chậu

gặp lúc mưa kiếng hậu + kiếng cửa sổ nó nhòe : phải hạ kiếng đội nón thò đầu ra sau chứ sao giờ - mình hổng có xài camera de
hoặc nhiều cái Mini Hotel ở Tỉnh ở Huyện nó cho đậu ngay trong sảnh luôn : từ ngoài đường leo lên đâm đầu vô hay de tùy hỉ - mình thường de để rủi "có gì" là cứ vô số vọt lẹ ra đường
lúc 2 bánh sau đã gác lên sảnh, 2 bánh trước vẫn còn dưới đường : cái xe chúi mũi xuống đường : ngó kiếng hậu toàn thấy ... các em mini ríp trên lầu đi xuống - mẹ ơi

Hạng F
12/9/10
6.652
41.318
113
48
Bà Tó
Bịnh lớn nhất của mấy tay taxi , cũng như nhà giàu Sài Gòn là chỗ nào cũng quay đầu được .
Đường nhà em bé tẹo , quay đầu phải 4-5 đỏ mới xong , chưa tính là 2 bánh phải ngừng lại chờ mình , vậy chứ cứ hè nhau quay đầu .
Trong khi đó , chỉ cần chạy thẳng 30m nữa là tới ngã 4 "đường làng" , 1-2 là xong .

Hạng F
12/9/10
6.652
41.318
113
48
Bà Tó
@bác Metro : chắc de kiểu "tay lái nghịch" như lái mooc ?
Xe điện loại này , em thắc mắc nhất là lúc chuyển hướng chuyển làn , 2 cái càng móc dây điện sao mà nó chuyển hay quá .

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
mấy cụ Úc này thì khỏi de :
Road train Australia

... gặp mấy chú 2 bánh VN quen thói chen lấn cúp đầu xe hơi : thấy cái rờ-mọt thứ nhất qua xong tưởng hết : chọt ra là .... hết phin

Hạng D
5/1/10
2.794
16.527
113
@Bồ câu,Bánh sau nó bẽ dc chút, đúng như de 'rờ-moc'
Dây diện thì nó chạy dài suốt tuyến, có chổ nó có thể qua mặt nhau dc, đôi khi cái 'cần câu' nó cũng trật ra tài xế vô tư xuống xe ra sau gài cần lại.
P/s xe nầy có bình điện dự trử nên cũng chạy ko cần gài cần câu điện

Last edited by a moderator: