Hạng C
25/12/16
696
79.477
93
Mình thật sự không hiểu công dụng và mục đích của cái hồ sơ này, để đi wc cũng ko được, để làm bằng cầm cố cũng ko được, chả biết làm gì
À ,lúc đó phòng lưu trữ hồ sơ hết chỗ ,chưa xin được đất & Kinh phí xây kho mới nên nghĩ ra cái trò tự quản hs thui mà :D
Còn hs thì như cái giấy khai sanh thôi , dưng mà hơi nhiều tờ

Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
À ,lúc đó phòng lưu trữ hồ sơ hết chỗ ,chưa xin được đất & Kinh phí xây kho mới nên nghĩ ra cái trò tự quản hs thui mà :D
Còn hs thì như cái giấy khai sanh thôi , dưng mà hơi nhiều tờ
Như xái lổ rún ấy nhỉ, để sức dầu chơi thôi

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
Em cũng mua chiếc xe máy mất hồ sơ tự quản. Tụi cò làm giấy cớ mất, lên phường ký vô. Nộp vô đâu đó 30 ngày lên làm thủ tục sang tên.
Nếu rảnh thì tự làm được hết.

Hạng D
3/1/12
1.556
5.149
113
tp.hcm
Chuyện nhỏ mà a Lực.
Về địa phương gặp xxx làm cái đơn khai báo đánh rơi hồ sơ tự quản. Nó chứng cho cái rồi lên chỗ sang tên di chuyển nộp vô. Sau 21ngày là nó duyệt.
Đúng là mấy ô nội nó hành ngta..hồ sơ có cái téo j đâu.
Hồi mình mua xe cũ cũng vậy, chủ cũ làm mất HSTQ...cũng ra phường làm cớ mất, thèng KV xác nhận xong dồi mang ra con đống dấu nó éo đóng dấu...thua.....mang lên 282 nhờ cò ra CA thành bịnh chứng trong vòng nốt nhạc...mất 3 hay 5 xị gì đó...cái gì kho khó....có bác lo hết...hehe

• Like
Reactions: KMSLX
Hạng D
28/6/13
1.138
18.162
113
Cái tào lao nhất là đem hs cho chủ phương tiện tự quản

Hạng B2
22/9/10
115
86
38
SG
Mình thật sự không hiểu công dụng và mục đích của cái hồ sơ này, để đi wc cũng ko được, để làm bằng cầm cố cũng ko được, chả biết làm gì
Cần rút hs tự quản là để sang tên di chuyển vùng. Đăng ký nhập sang tỉnh khác mà k có hs gốc thì sao nhập đc anh? Bác chủ trước đó đã mua UQ thì k chừng hs đã bị mất từ đầu rồi