Hạng D
29/3/16
2.005
2.652
113
46
Sao nhiều anh fan Hán Nô ca ngợi mấy chiếc xe đỉnh cao với trang bị như siêu xe, giá như Vios lắm mà? Giờ mấy con gà lỡ bị lùa muốn bán lại giá rẻ mạt mà các anh không mua ngay?

• Haha
Reactions: Hieu_LA
Hạng D
11/4/10
1.523
3.104
113
TP.HCM
Mua mấy xe TQ thì xác định để làm của, chạy lâu thì cũng hiểu tính nết của nó mà bảo dưỡng, bán chi cho thêm rướt bực vào mình,..

cũng giống như xe gắn máy vậy, đừng nói là xe TQ, mua mấy con Vespa chạy thì sướng, lúc kêu bán thì mới thấy cái cảnh,..giống như cho luôn :D

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
14/4/13
625
658
103
xe đẹp thế mà, trang bị tận răng mà, để mà đi a j ơi bán chi phí rứa. nghe các bác trên mạng tâng bốc lắm mà sao k mua lại cho bác ấy nhỉ, rẻ thế cơ mà :D

• Like
Reactions: singapore12
Hạng B2
9/3/21
223
137
43
Có 1 thực tế là dân Tàu cũng ít đi xe Tàu, Xứ Tàu toàn đi xe Đức với xe Nhật. Ngay cả dân Tàu cũng ko chọn xe Tàu vì concern về chất lượng và độ bền. Taxi mấy Bác Tàu cũng chạy Wolkswagen nhiều như Vios ở VN vậy.

• Like
Reactions: AeroInn and PMH82
Tập Lái
10/3/21
23
27
13
39
Tôi có thắc mắc muốn hỏi anh em. Mình mua mấy con xe Tàu này về rùi mình đi bảo hành và bảo dưỡng ở đâu ? Rùi lỡ hư hỏng thì mình lên Alibaba mình oder linh kiện thay thế về được ko? Rùi lỡ mình mới mua về bị lỗi giống vụ MG thì mình ra thằng bán xe bắt đền được ko? Thân

• Haha
Reactions: PMH82
Hạng F
29/10/14
8.538
11.214
113
Những bất cập của xe Trung Quốc là
- Chính sách hậu mãi: nhập tư nhân, ít showroom, ít đồ linh kiện, phụ tùng thay thế.
- Sản phẩm thay đổi liên tục: không như những hãng xe khác thường sẽ cập nhật, đổi mới các dòng xe liên tục trong nhiều năm thì đa số các dòng xe TQ đều có dòng đời khá ngắn, khi có một dòng xe nào đang hot sẽ nhập về để thay thế dòng cũ vốn chỉ mới ra mắt 1,2 năm và có thể cũng không thuộc cùng một hãng.
- Tâm lý e dè của dân Việt Nam với những hàng xuất xứ TQ dù chưa biết chất lượng thế nào dẫn đến tâm lý ngại ngùng khi nói về xuất xứ xe. Nhất là khi xe ô tô là hàng giá trị cao dẫn đến ngoại trừ những nhóm người đam mê xe TQ nếu không thì rất kén người mua lại.
=> Cái nào cũng có 2 mặt, các bác nào đam mê công nghệ, option xin xò với giá tiền thấp hơn thị trường, sẵn sàng đánh đổi những rủi ro như đã nói ở trên mà mua xe TQ thì cứ tôn trọng lý do của bác ấy. Tiền của họ nên họ muốn xài thế nào đó là quyền của họ. Thú thật nhìn option con Beijing X7 em cũng thèm ghê nhưng nghĩ lại mình lười về công nghệ, xe đối với em cũng chỉ là công cụ vận chuyển nên thôi với giá tiền đó em mua một con xe phổ thông, chả có gì để hư mà showroom, phụ tùng, phụ kiện không thiếu cho đỡ mệt đầu với mấy cái TAOBAO.
Em cứ hiểu đơn giản thế này: hệ thống phân phối cái con khỉ, phụ tùng linh kiện cái khỉ khô. Đơn giản như cái xe máy tiệm sửa khắp nơi nó đổ bộ vô việt nam với giá rẻ như cho dân ta còn chạy mất dép hết. Những thằng mua ô tô trung quốc hãy nhìn lại thời 2 bánh trung quốc trước khi xuống tiền