Hạng D
12/4/19
1.672
3.321
118
39
Cho tôi xin 1 hãng ở VN cũng có xe bán chạy nhưng ko kèm lạc
1. Vinfast, thậm chí mỗi tháng giao xe chậm còn -20tr cho khách hàng
2. Thaco Mazda, KIA, giá cả thống nhất, chưa bao h thấy lạc
3. Mitsu, Xpander bán chạy cũng chưa bao h thấy lạc.

còn lại các hãng thả cửa cho đại lý láo nháo gồm Hyundai Thành Công, Toyota, Honda & đặc biệt là Ford (con nào hot thì lạc, xe có vấn đề chảy dầu các kiểu ko chịu bảo hành)

Tập Lái
18/7/19
11
13
4
Hôm nay, Đang đi hỏi giá con raize để rướt e nó nhưng lại có một số sale toyota một vài đại lý lại ngỏ ý mua thêm phụ kiện thì mới có xe sớm. Thế mới bực không chứ. Một hãng xe hơi lớn mà lại có các đại lý VN làm ăn kiểu đó thì cạch mặt luôn(em nó ở PMH). Các bác thấy đó, có hàng mà nó ko bán chờ khách hàng nào chi thêm mới chịu thế thì tiễn e nó sớm chứ mua bán gì nữa.

Hạng F
28/8/19
6.742
11.467
113
Palm Beach, Florida, US
Vấn đề là xứ này ra đường khoe "tui mua cái iphone đầu tiên xách tay về VN giá 80tr" hay ra khoe "con xe này tui phải kèm thêm 300 triệu tiền lạc để dc lấy xe đầu tiên". Nói ra ng ta cảm thấy như tự hào lắm. Mà thôi hồi lại có mấy anh bảo "đừng dạy người giàu tiêu tiền".
Haha... Nhắc tới Iphone!
Ngày đó tui về chơi thăm nhà, ngồi quán cafe trong xóm uống móc ra cái ĐT đọc báo thì 1 thằng lập tức khịa " ĐT gì vậy? Hàng China hả? Việt kiều gì xài TQ pa sao bèo dữ vậy! Ở đây người ta xài Iphone ko à !!!" ... Nói xong hắn móc cái IP8 cùi bắp ra quơ quơ ra vẻ ...
Mẹ nó chứ Iphone chỉ dành cho dân Amateur, hiểu biết thì ít mà sân si là nhiều, xem, nghe, gọi và chọi là tính năng cơ bản!
Tui đây là dân Pro!
Mình chỉ cười và nói lại " Iphone, nếu thích mình mua 1 lúc 2 cái mới nhất, 1 cái nghe, cái kia để cho con chơi Game và chặn giấy. Còn cái ĐT này nó là chính chủ Google! Mà biết Google là ai ko?" ... " Nó, ngoài nghe gọi và chọi còn có thể làm nhiều thứ lắm, ví dụ từ VN gọi FREE vào thẳng số bàn ở Mỹ hay đơn giản Block cái Wifi quán này"
Nói xong là Mình show liền, chỉ vài Click là Mình Block luôn cái Wifi...
Nó rẻ tiền nhưng cực hiệu quả và CL, Android OS, con đẻ Google... Đó là Pixel hay đời trước là Nexus!
( Dĩ nhiên nó muốn làm được mấy thứ đó bắt buộc phải Root, Mod, và cài vài thứ gọi là... Black app. Kết hợp với Hack dùng Computer mở cổng Portal nếu muốn gọi Chùa đi Mỹ).

Hạng F
7/8/17
7.523
10.254
113
Haha... Nhắc tới Iphone!
Ngày đó tui về chơi thăm nhà, ngồi quán cafe trong xóm uống móc ra cái ĐT đọc báo thì 1 thằng lập tức khịa " ĐT gì vậy? Hàng China hả? Việt kiều gì xài TQ pa sao bèo dữ vậy! Ở đây người ta xài Iphone ko à !!!" ... Nói xong hắn móc cái IP8 cùi bắp ra quơ quơ ra vẻ ...
Mẹ nó chứ Iphone chỉ dành cho dân Amateur, hiểu biết thì ít mà sân si là nhiều, xem, nghe, gọi và chọi là tính năng cơ bản!
Tui đây là dân Pro!
Mình chỉ cười và nói lại " Iphone, nếu thích mình mua 1 lúc 2 cái mới nhất, 1 cái nghe, cái kia để cho con chơi Game và chặn giấy. Còn cái ĐT này nó là chính chủ Google! Mà biết Google là ai ko?" ... " Nó, ngoài nghe gọi và chọi còn có thể làm nhiều thứ lắm, ví dụ từ VN gọi FREE vào thẳng số bàn ở Mỹ hay đơn giản Block cái Wifi quán này"
Nói xong là Mình show liền, chỉ vài Click là Mình Block luôn cái Wifi...
Nó rẻ tiền nhưng cực hiệu quả và CL, Android OS, con đẻ Google... Đó là Pixel hay đời trước là Nexus!
( Dĩ nhiên nó muốn làm được mấy thứ đó bắt buộc phải Root, Mod, và cài vài thứ gọi là... Black app. Kết hợp với Hack dùng Computer mở cổng Portal nếu muốn gọi Chùa đi Mỹ).
thì đá số dùng iphone để nghe gọi là chính mà bác. Nể lắm mấy thằng bảo "mua cái iphone 80tr khè lửa ký hộp đồng mấy tỏi". đọc mà hài.

DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
687
5.483
93
43
Hôm nay, Đang đi hỏi giá con raize để rướt e nó nhưng lại có một số sale toyota một vài đại lý lại ngỏ ý mua thêm phụ kiện thì mới có xe sớm. Thế mới bực không chứ. Một hãng xe hơi lớn mà lại có các đại lý VN làm ăn kiểu đó thì cạch mặt luôn(em nó ở PMH). Các bác thấy đó, có hàng mà nó ko bán chờ khách hàng nào chi thêm mới chịu thế thì tiễn e nó sớm chứ mua bán gì nữa.
giờ sale còn mong bác nào cọc rồi ko lấy xe nựa, để bán kèm lạc cho gà mới.
lịt, con raize book đợi gần cả năm, mà muốn lấy trong 1 tháng lạc 60tr nha a :D
xứ xài tiền cũng khổ,kkk