Hạng F
7/4/09
12.428
6.647
113
HCMC
www.flickr.com
Xe_chuong_ga nói:
rongconvt nói:
Em thấy chiếc escape và ford focus trọng lượng đâu hơn nhau bao nhiêu bác...
Escape ~ 1583kg vs New Focus ~ 1342kg gì đó...... Hơn 200kg trọng lượng chênh lệch là cả 1 vấn đề lớn đó bác….Nhà SX xe đắn đo từng kg thêm vào chiếc xe của mình đó ạ….Đó là còn chưa nói đến chuyện hình dáng khí động học của Ếch bất lợi so với Focus nữa….

Cộng thêm vài trăm kg nếu là ếch 2 cầu nữa bác

Hạng C
27/6/13
959
13
18
Không biết Vios đỡ hao nhiều không nữa, lần trước em chạy chú nó cũng phải 2000đ/cây ở đường VT, còn chú này 2500đ/cây không biết nên bán không nữa???

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
Xe_chuong_ga nói:
500 mua Vios di bac....:D:D:D
Em cũng khuyên y như bác, xe cũ với giá đó thì lụm Vì Ói rồi dư ra được một khúc để bao em ăn chơi,nhưng nó đắn đo và chưa quyết (chắc không mua Vì Ói rồi)....vì nó lỡ leo lên Ếch rồi...:D:D

Funs for weekends: Hay bác "gà trong chuồng" tiễn chiếc Forte của bác đi rồi.........lên Altis 2.0 cho nó sung? Phải chạy Altis 2.0 rồi mới "chửi" người đi Altis 1.8 Hay Ỉn MT được chớ (j/k) :D:D........hay mua chiếc trong tấm hình dưới này cũng được vì em nghe đồn nó "bền", "giữ giá", công suất rất cao 100HP + 2HP vì ngoài Horse Power nó còn count thêm Human Power nữa...cũng HP cả... (em cũng đẩy giúp và "tiễn" bác này một đoạn nhưng máy nổ không nổi - ông tài xế chửi om sòm vì bị hoài mà xin thay cái bình khác công ty không duyệt :D:D:D)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/5/13
133
56
28
rongconvt nói:
Ấy bác gà con, xe nào xui cũng phải đẩy cơ mà,
Dưng mà lâu lắm rồi em mới thấy cảnh ủn đít ô tô như này.

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
rongconvt nói:
Ấy bác gà con, xe nào xui cũng phải đẩy cơ mà,
Không có ý gì, chỉ là fun cuối tuần thôi bác ơi...em thấy cảnh này 2 lần rồi và em cũng tức cười khi mà ông tài xế cứ làu bàu và la om sòm trong xe với 2 người ngoài xe......:D:D em cho thêm chiếc xe 2 HP nữa là thành 102HP.... :D

Hạng C
27/6/13
959
13
18
Em nhớ chú này 136 con ngựa mà + 02 người đẩy thành 138 con ngựa mà bác gà con...

Hạng B2
17/3/13
141
24
18
SG
ga_con_tap_lai nói:
haphong nói:
Moi cái thớt lên cho các bác biết Ford Escape hao xăng thế nào.

Em đi Ếch 2.3 AT, vừa rời mới làm chuyến Saigon - Phan Thiết. Đi tuyến SGN-QL1-Phan Thiết, về Phan Thiết - QL51 - QL55 - Saigon. Em đi sau lễ 2-9 nên đường sá thông thoáng, cả đi và về + dạo lòng vòng Phan Thiết, Saigon tổng cộng quãng đường em đi là 545KM. Em có dừng dọc đường ngủ 30 phút (để máy lạnh). Chốt lại em Ếch đã ngốn hết 53 lít xăng ợ.

Túm lại, em thấy thất vọng quá vì nó thật tốn kém
do đã ngốn trung bình 9,63 lít cho 100KM. Sao mình yêu em nó thế không biết ... Mời các bác vào ném gạch, em hứng gom tiền xây nhà luôn.
Ném đá tiếp....thế là hao rồi....xe em đi có khoảng 7~7.5L/100km cho cung đường hỗn hợp thôi...bác đi ~10L là hao rồi....xe em cũng khoảng 170 con ngựa kéo như xe bác...
Giải pháp cho bác: bán rẻ lại cho em chiếc xe của bác rồi mua xe khác mà đi thôi....200 chai nha....em qua em lụm :D
Em cho nó 11 lít, mà nó tiêu có nhiêu đó cũng làm em bực mình chứ bác. hehehe. Nhưng em đang hứng đá để lên giá bán cho nhanh. Bác cứ muốn sướng một mình coi sao được.

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
tinh thân tự sướng cao thật.....
Thời buổi này chạy chiếc xe hơi mà còn khoe là xe em ít hao xăng.
vậy mấy ông chơi off thì sao ? chả lẽ chạy focus đi offroad cho bớt hao ????

Cứ đạp sướng chân thì chịu hao đi.... Em tin là chả có chiếc nào hao xăng mà cũng chả có cái nào là tiêt kiệm. Muốn ít hao thì xì tiền mua hybrid.....

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
ga_con_tap_lai nói:
Xe_chuong_ga nói:
500 mua Vios di bac....:D:D:D
Em cũng khuyên y như bác, xe cũ với giá đó thì lụm Vì Ói rồi dư ra được một khúc để bao em ăn chơi,nhưng nó đắn đo và chưa quyết (chắc không mua Vì Ói rồi)....vì nó lỡ leo lên Ếch rồi...:D:D

Funs for weekends: Hay bác "gà trong chuồng" tiễn chiếc Forte của bác đi rồi.........lên Altis 2.0 cho nó sung? Phải chạy Altis 2.0 rồi mới "chửi" người đi Altis 1.8 Hay Ỉn MT được chớ (j/k) :D:D........hay mua chiếc trong tấm hình dưới này cũng được vì em nghe đồn nó "bền", "giữ giá", công suất rất cao 100HP + 2HP vì ngoài Horse Power nó còn count thêm Human Power nữa...cũng HP cả... (em cũng đẩy giúp và "tiễn" bác này một đoạn nhưng máy nổ không nổi - ông tài xế chửi om sòm vì bị hoài mà xin thay cái bình khác công ty không duyệt :D:D:D)

Vui thật đó chứ!!! 2013 rùi mà vẫn nghĩ tới chuyện đẩy nổ xe nữa….!!! ke ke ke….