WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.549
113
@nlthanh: ko hiểu cái bảng của bác là mũi tên chỉ hướng quẹo qua phải hay là mũi tên thẳng chỉ hướng bên phải thường hay thấy ở các lô cốt? Nếu là cái bảng màu xanh có mũi tên chỉ hướng quẹo wa phải thì bác sai rồi!

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
Còn phải xem bảng xanh tròn hay hình chữ nhật..Bảng hướng dẫn hay bảng bắt buộc nữa ạ
Nếu chữ nhật thì bác đúng...nếu bảng tròn là bác may..
Kĩu gì thì bác cũng đã tiết kiệm được vài trăm quan tiền

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
Em thấy cái bảng này gồi, gặp nó là phải đi theo hướng đi trên bảng. Không được rẻ trái như bác nlthanh :D.

Hạng B2
5/3/10
106
4
18
nlthanh nói:
Hôm nay em vừa cãi thắng xxx ko bị mất tiền phạt nhưng đến giờ em ko biết là em đúng hay sai.Các bác tư vấn em nhé:
Chiều nay em đi trên đường 3-2 hướng từ bùng binh Cây Gõ về Nguyễn Tri Phương đến giao lộ 3-2 & Lê Đại Hành có cái lô cốt và chỉ có biển chỉ dẫn màu xanh rẽ phải nhưng không có biển cấm rẽ trái nên em rẽ trái vào Lê Đại Hành và bị xxx đuổi theo . Em trình bày là tại ko có biển cấm rẽ trái nên em ko phạm luật còn xxx bảo em ko đi theo biển chỉ dẫn nên phải lập BB .Em nói thẳng nếu anh lập biên bản thì em sẽ ko ký và sẽ lên đội khiếu nại vì như vậy là bẫy tài xế. Sau 15 phút tranh cãi thì xxx thấy em có vẻ cứng rắn và hơi Chí Phèo (vì lúc tranh cãi em hơi lớn tiếng và khoa chân múa tay gây chú ý của nhiều người đi đường đến xem)nên đành cho em đi và bảo chỉ nhắc nhở thôi.
Vậy các bác cho em hỏi em đúng hay sai
Nếu em sai thì mức phạt là bao nhiêu

Bác ơi, bác sai tít thò lò rồi đó. Đường này em đi làm hàng ngày. Đây là bản bắt buộc các phương tiện (oto) phải đi theo hướng chỉ dẫn (rẽ phải). Hôm nào có bị xxx thổi, chắc em nhờ bác tối cãi dùm quá

Hạng B2
16/5/09
308
42
28
nlthanh nói:
Hôm nay em vừa cãi thắng xxx ko bị mất tiền phạt nhưng đến giờ em ko biết là em đúng hay sai.Các bác tư vấn em nhé:
Chiều nay em đi trên đường 3-2 hướng từ bùng binh Cây Gõ về Nguyễn Tri Phương đến giao lộ 3-2 & Lê Đại Hành có cái lô cốt và chỉ có biển chỉ dẫn màu xanh rẽ phải nhưng không có biển cấm rẽ trái nên em rẽ trái vào Lê Đại Hành và bị xxx đuổi theo . Em trình bày là tại ko có biển cấm rẽ trái nên em ko phạm luật còn xxx bảo em ko đi theo biển chỉ dẫn nên phải lập BB .Em nói thẳng nếu anh lập biên bản thì em sẽ ko ký và sẽ lên đội khiếu nại vì như vậy là bẫy tài xế. Sau 15 phút tranh cãi thì xxx thấy em có vẻ cứng rắn và hơi Chí Phèo (vì lúc tranh cãi em hơi lớn tiếng và khoa chân múa tay gây chú ý của nhiều người đi đường đến xem)nên đành cho em đi và bảo chỉ nhắc nhở thôi.
Vậy các bác cho em hỏi em đúng hay sai
Nếu em sai thì mức phạt là bao nhiêu

Biển tròn màu xanh có hướng mũi tên : Có nghĩa tất cả các loại phương tiện " BĂT BUỘC " phải lưu thông theo hướng mũi tên chỉ dẫn / trừ trường hợp xe ưu tiên và dưói bảng hiệu trên có thêm biển phụ chỉ đinh loại xe nào phải tuân theo .

Kết luận bác chủ thớt sai luật / chuyện xxx bỏ qua cho bác có nghĩa là bác may mắn thôi .

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
giờ em mới biết sai lane có 150k .Vậy mà em bị 2 lần đều làm xấu xxx 200k hết hic hic hèn gì xxx anh nào cũng vui vẻ đòi bắt tay em hết

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
Ack, các bác nói vậy là em sai rồi, chết thật biển báo chỉ dẫn giao thông em còn lơ mơ quá, cảm ơn các bác.Em cãi hăng quá do tin rằng mình đúng vì tình huống khi em quẹo trái có chạy ngang qua mặt 2 anh xxx (chỉ đứng nhìn và ko làm gì cả)nhưng lại không thấy anh ấy thổi ngay và em chạy đến gần vòng xoay NGuyễn Thị Nhỏ rồi mới thấy anh ấy đi mô tô ép em vào lề nên tưởng mấy anh ấy muốn kiếm chác gì đây.Hehe , em hên quá.
Một lần nữa cám ơn các bác.Chúc các bác lái xe anh toàn.

Hạng C
14/1/10
664
14
18
nếu nói như luật thì xxx phải phạt thật nặng và phải phạt ráo riết đối với tình trạng dừng đỗ sai của mấy xe buýt nhưng ngược lại không bao giờ thấy phạt xe buýt lỗi này cả, đường của xe oto không đi mà chạy vào làn đường của xe máy gây ra ùn tắc giao thông phía sau mà không vấn đề gì, bó tay với mấy ông xxx nhà ta, còn trong Tp mức phạt cao hơn nhằm hạn chế lượng xe vào thanh phố thôi vì cơ cở hạ tầng quá yêu kém mà, phải chịu thôi, " tạm thời sống chung với kẹt xe đi"

qvn confirmed
Hạng C
9/4/10
714
507
93
Rubber Chemical
BáC CHỦ THỚT cãi tài nhỉ, sai lè le cãi phe phe . Kiểu này chắc Bác không học lý thuyết 400 câu rùi ...chắc mấy anh XX cũng vậy .
Kết luận là cứ cãi , ko được thì thôi..