Hạng C
12/7/07
509
159
43
QPN, SaiGon
Mua bằng ở đâu thế anh bạn, chỉ chỗ cho mình chỗ mua với. Mình mới mua cái bằng bên HG đây, hết 10tr.
View attachment 348099
haha.. quan điểm của mình là không có chủ trương mua bằng nhé anh bạn, từ bằng 2 bánh đến 4 bánh, thậm chí tất cả các bằng cấp mình lấy (còn cái bằng lòng là mình đang cố gắng thôi) nên mình không biết nghen anh bạn. Mình comment cho vui thôi, mua hay không là quan điểm mỗi người, không có ý châm biếm anh bạn chủ thớt nhưng câu trả lời của ảnh cũng đủ biết rồi.

P/s: bác phe hình thi đậu, thế bác có biết vì sao thi đường trường 16/20 không vậy?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/12/14
515
271
63
34
haha.. quan điểm của mình là không có chủ trương mua bằng nhé anh bạn, từ bằng 2 bánh đến 4 bánh, thậm chí tất cả các bằng cấp mình lấy (còn cái bằng lòng là mình đang cố gắng thôi) nên mình không biết nghen anh bạn. Mình comment cho vui thôi, mua hay không là quan điểm mỗi người, không có ý châm biếm anh bạn chủ thớt nhưng câu trả lời của ảnh cũng đủ biết rồi.

P/s: bác phe hình thi đậu, thế bác có biết vì sao thi đường trường 16/20 không vậy?
Đối với mình 16/20 hay 20/20 củng chẳng quan trọng, miễn sao là thi đậu là Ok, vì cái bằng củng chỉ là pháy lý để mình sử dụng phượng tiện tham gia giao thông mà thôi. Trong cái bằng chẳng có cái gọi là bằng khá, bằng giỏi... quan trọng nhất mình tham gia giao thông đúng luật và xử lý tình huống một cách tốt nhất và an toan tránh thiệt hại nhất. Điểm số quan trọng đối với anh bạn lắm hay sao mà anh bạn lại đem so sánh điểm số, chắc anh bạn thi 30/30, 100/100 và 20/20. Vậy là rất tốt rùi đấy, mình mới đi VT với một anh mới lấy bằng và thi điểm số rất là cao? Khi vào số vẫn cúi xuống nhìn cái cần số đang ở ví trị thứ mấy đấy. Thế nên anh bạn đừng so sánh điểm số, hay hay không hay là ở cách xử lý tình huống và thực tế chạy ngoài đường đó anh bạn. Còn mình 16/20 thì tất cả 4 người trên xe đều là 16/20. Xích beo, thắng tay, xi nhan, số 5, về số khi gặp ổ gà và sang số. Theo bác còn cái gì ông thầy trừ điểm mình, lý do mình được 16/20 đó anh bạn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/12/14
515
271
63
34
Hầy dà, hình như các bác lạc đề hơi xa rồi. Tranh luận trên tinh thần xây dựng, chớ nên cãi nhau xem ai thắng thua !
Góp ý vui thui bác, tại mình đang giải thích tại sao mình được 16/20 thui mà.

• Like
Reactions: harryphan
Hạng C
12/7/07
509
159
43
QPN, SaiGon
Đối với mình 16/20 hay 20/20 củng chẳng quan trọng, miễn sao là thi đậu là Ok, vì cái bằng củng chỉ là pháy lý để mình sử dụng phượng tiện tham gia giao thông mà thôi. Trong cái bằng chẳng có cái gọi là bằng khá, bằng giỏi... quan trọng nhất mình tham gia giao thông đúng luật và xử lý tình huống một cách tốt nhất và an toan tránh thiệt hại nhất. Điểm số quan trọng đối với anh bạn lắm hay sao mà anh bạn lại đem so sánh điểm số, chắc anh bạn thi 30/30, 100/100 và 20/20. Vậy là rất tốt rùi đấy, mình mới đi VT với một anh mới lấy bằng và thi điểm số rất là cao? Khi vào số vẫn cúi xuống nhìn cái cần số đang ở ví trị thứ mấy đấy. Thế nên anh bạn đừng so sánh điểm số, hay hay không hay là ở cách xử lý tình huống và thực tế chạy ngoài đường đó anh bạn. Còn mình 16/20 thì tất cả 4 người trên xe đều là 16/20. Xích beo, thắng tay, xi nhan, số 5, về số khi gặp ổ gà và sang số. Theo bác còn cái gì ông thầy trừ điểm mình, lý do mình được 16/20 đó anh bạn.
hiểu thế thì tốt rồi đó anh bạn, không uổng công sức cày OS nhễ, vì tự dưng anh bạn "phe" cái kết quả và 10tr tiền học hoành tá tràng quá nên mình mới hỏi thôi:3dquaytay:, mình lấy bằng từ thuở sơ khai sa hình tự động nên quên là ông thầy trừ cái gì gồi :)

Chỉnh sửa cuối:
Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
Xe bán tải hay không bán tải thì đừng quan tâm, cứ canh theo xe dưới 9 Chổ ngồi hoặc dưới 3,5 Tấn là chơi tới luôn, còn các thứ khác không quan tâm.

Hạng F
16/7/15
6.295
25.112
113

đường trường 16/20 đơn giản là vì "người chấm"... hehe...

Hạng D
Các bác cho em hỏi, bằng B2 có ghi chạy được xe tải có tải trọng < 3t5.
Xe tải KIA:
Trọng lượng bản thân 2250kg
Trọng lượng hàng hóa 2400kg
Trọng lượng toàn bộ 4880kg

Vậy B2 có được lái xe này không ạ?
:3dhungio2:

Hạng D
8/10/14
2.172
31.435
113
Các bác cho em hỏi, bằng B2 có ghi chạy được xe tải có tải trọng < 3t5.
Xe tải KIA:
Trọng lượng bản thân 2250kg
Trọng lượng hàng hóa 2400kg
Trọng lượng toàn bộ 4880kg

Vậy B2 có được lái xe này không ạ?
:3dhungio2:
Em B1 ,lái xe Em phà phà nè

• Like
Reactions: itmanvn
Hạng B2
24/2/15
170
168
58
41
Luật VN nó cũng rắc rối quá các bác ạ. Chắc bác chủ phân vân có khi "bán tải" nó khác "xe tải" nên hỏi cho chắc ăn thôi.