Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Bằng lái B2 quá hạn đổi 2 năm

Trích đoạn: fatboy

Em nghĩ nếu bác ấy xin được một cái giấy chứng nhận của cơ quan là mới đi công tác nước ngoài 3 năm về, thì có thể vẫn đổi được.

Đó là suy nghĩ của bác đúng không?
Còn suy nghĩ của mấy ổng này...

- Nếu bác sang bên đó không lái thì coi như bác đã 3 năm không cầm vô lăng rùi, phải cho thi lại cho nó chắc cú...
- Nếu bác sang bên đó có lái xe, nghĩa là bác có bằng bên đó, mang bằng bên đó về các ổng ấy đổi cho...

Vậy nên có giấy chứng nhận của cơ quan là mới đi công tác nước ngoài 3 năm về thì cũng thua...:D

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

May quá các bác nhắc mới nhớ, móc bóp lấy bằng ra xem thì em còn 1 tháng nữa là tèo. Thanh sờ kiu các bác.

Hạng C
19/4/06
503
7
0

được bác ạ! e cũng mới đổi hộ thằng bạn, vì chỉ cần có ảnh và giấy khám sức khỏe, đơn xin đổi bằng thì lấy dấu ở đâu cũng được!
Trích đoạn: Audi

Các bác ơi nếu mình mà đi công tác hay học tập ở nước ngoài mà để bằng ở nhà đến lúc nó hết hạn thì nhờ người nhà đổi hộ có được không ??[:-]

Hạng C
19/4/06
503
7
0

được bác ạ! e cũng mới đổi hộ thằng bạn vì chỉ cần có ảnh và giấy khám sức khỏe, đơn xin đổi bằng thì lấy dấu ở đâu cũng được!

Các bác ơi nếu mình mà đi công tác hay học tập ở nước ngoài mà để bằng ở nhà đến lúc nó hết hạn thì nhờ người nhà đổi hộ có được không ??[:-]

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đọan: thanhhaiduong
được bác ạ! e cũng mới đổi hộ thằng bạn vì chỉ cần có ảnh và giấy khám sức khỏe, đơn xin đổi bằng thì lấy dấu ở đâu cũng được!
quote:

Các bác ơi nếu mình mà đi công tác hay học tập ở nước ngoài mà để bằng ở nhà đến lúc nó hết hạn thì nhờ người nhà đổi hộ có được không ?? [:-]
Bác cho hỏi là họ có yêu cầu giấy tờ gì thêm không như là giấy ủy quyền chẳng hạn. Thanks bác.

Hạng C
19/4/06
503
7
0

em không chắc lắm nhưng vừa rồi em đổi hộ thằng bạn thì họ không hỏi gì cả, họ nhận đủ hồ sơ gốc, ảnh, giấy khám sức khỏe, đơn, nộp 50ng, rồi họ viết giấy hẹn lấy bằng mới, họ không quan tâm ai mang đến!( em ở Hải dương!)
Trích đoạn: songnguyen

Trích đọan: thanhhaiduong
quote:

Các bác ơi nếu mình mà đi công tác hay học tập ở nước ngoài mà để bằng ở nhà đến lúc nó hết hạn thì nhờ người nhà đổi hộ có được không ?? [:-]
Bác cho hỏi là họ có yêu cầu giấy tờ gì thêm không như là giấy ủy quyền chẳng hạn. Thanks bác.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Các tỉnh lẻ vẫn làm như thế được .. còn SG - HN thì khó...:D
Thằng em họ nó hộ khẩu Thanh hóa nó chỉ gửi hồ sơ về nhà và nhờ người nhà đi đổi dùm...
Nhưng mà với các bác đi nước ngoài 3 năm chẳng lẽ các bác khám sức khỏe từ NN gửi về VN... cái này ko biết có chấp nhận ko à nha...:D

Hạng C
19/4/06
503
7
0

dịch vụ mà bác!:D, họ có khám đâu mà cần phải có người ở đấy, vào bệnh viện hoặc trung tâm y tế bảo cần giấy sức khỏe lái xe, họ đưa ra 1 mẫu in sẵn, điền tên, địa chỉ, hỏi chiều cao, cân nặng để họ điền vào... nộp 20ng + 2ng tiền giấy( quê emđó!:D), thế là xong!
Trích đoạn: songlam

Các tỉnh lẻ vẫn làm như thế được .. còn SG - HN thì khó...:D
Thằng em họ nó hộ khẩu Thanh hóa nó chỉ gửi hồ sơ về nhà và nhờ người nhà đi đổi dùm...
Nhưng mà với các bác đi nước ngoài 3 năm chẳng lẽ các bác khám sức khỏe từ NN gửi về VN... cái này ko biết có chấp nhận ko à nha...:D

Hạng B2
17/3/05
179
11
18

Hehe mấy cái khoản này phải để ý nhớ mới được, quên thì rách việc thật đấy. Thanks các bác nhiều...:):)

Tập Lái
10/5/06
35
0
0

các bác ơi cho em hỏi cái, em ở HN, bằng B2, 2 tháng nữa hết hạn. vậy em đi đổi được chưa? em phải làm những thủ tục gì? ở đâu? hết bao nhiu? cảm ơn các bac chỉ giáo cho