Hạng D
5/1/10
2.794
16.524
113
  • Like
Reactions: Mustafa
Hạng D
4/5/07
1.005
107
63
HoChiMinh city
Hồi tết em có làm thử khi đi US...em dùng bằng lái PE của Việt Nam thuê 1 em Camry của Hãng Fox (hãng rẻ thứ hai :)) ở phi trường San Jose...được nha các bác...em lái 14 ngày vi vu từ San Jose lên San Francisco rồi xuống LA, ngày cuối em lái ngược Sacramento thì Police kiểm tra em vì thấy em đi lòng vòng thủ phủ ngắm nhà khu downtown..em cho thấy hết bằng PE của mình, hợp đồng thuê xe, passport có Visa du lịch rồi đi...điều quan trong là đừng tiếc tiền mua bảo hiểm vì Police hỏi bảo hiểm thuê xe.....

Giá thuê của Fox Camry 2015 - luôn bảo hiểm của em là gần 100/ngày (full cover)

Chú ý: em gặp rồi và may mắn qua là khi police lên đèn em vào lề dừng lại ngay...hạ kính hai tay em để vô lăng ngồi yên (vợ con ngồi sau cũng ngồi yên) khi police hỏi giấy tờ...trước khi lấy giấy tờ để ở đâu nên nói là tao sẽ lấy giấy tờ ở chỗ đó...em để ở balo nên nói để ở balo...nó ok rồi mới rời tay xuống balo lấy nhé...ngồi yên trên xe...hỏi gì làm đó...trước khi làm nhớ nói tụi nói ok rồi mới làm...vì tay anh ấy bao giờ cũng để sẳn sàng trên hàng nóng (súng của police)...

Một điểm nữa là chạy FastTrack thì về nhà rồi mới bị charge bill, nếu lái qua Golden Gate thì về nhà nhớ vào website thanh toán phí...

Nếu bác nào đi Bắc Nam Cali nên chạy thử Highway I5 (đi US101 dễ đi nhưng xa hơn) một lần trải nghiệm cung đường đèo mỗi bên một làn không con lươn, chạy 65 miles/per...rất đã nếu có nối đuôi luôn, nếu chạy lúc chạng vạng thì cẩn thận vì đường không có đèn đường như VN chỉ có phản quang thôi.

Chúc các bác thượng lộ bình an.

luôn bảo hiểm của em là gần 100/ngày (full cover) 100USD 1 ngày phải không anh? cám ơn. làm thủ tục thuê từ VN hay qua bên Mỹ?

Hạng C
2/4/08
917
519
93
luôn bảo hiểm của em là gần 100/ngày (full cover) 100USD 1 ngày phải không anh? cám ơn. làm thủ tục thuê từ VN hay qua bên Mỹ?
Bạn có thể đặt trước từ VN bằng thẻ tín dụng, lên web của các công ty thuê xe lớn Avis, Hetz, budget... đặt trước thời gian địa điểm lấy xe, nếu đủ tự tin thì xuống máy bay ra lấy xe luôn, đỡ tốn cả trăm đô tiền tãi. Ở Úc thì bạn trả xe tại sân bay thành phố khác được luôn, ví dụ như thuê xe đi từ thành phố A qua B, chán lái xe thì quăng xe ở sân bay thành phố B bay về lại A bằng máy bay.
Nếu chưa chắc mình muốn thuê xe hay không hoặc ko có thẻ tín dụng thì đến nơi thuê luôn, thủ tục tối đa 30p là cầm chìa khoá nổ máy chạy.
khoảng 3 tuần - chỉ có 50 US thui - nhà có đk - lo dề
Với em thì nhà có điều kiện là 1 chuyện, nhưng nếu em tốn tiền vô ích như bị lừa thì bực lắm. Riêng cái tên để thành họ là em thấy bằng này đã không nghiêm túc. Em thấy mấy bác đi rao làm mấy tấm thẻ nhựa dịch thuật kiểu này như lừa đảo người không biết, đúng nghĩa lừa đảo luôn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Mustafa