Hạng C
2/4/08
917
519
93
Đúc kết lại xét theo góc độ luật thì khùng, hâm nó cũng có cái lý của nó:)
Thớt bổ ích!
Em nghĩ đầu tiên là bọn nó bỏ nhỏ lấy lớn, chấp nhận 1 số rủi ro nhất định nhưng bù lại phát triển du lịch và kinh tế. Sau đó là bọn nó không có cái tư tưởng quản không được thì cấm, mà đặt ý thức tự giác lên hàng đầu, nếu không có ý thức và tự giác thì khi xảy ra chuyện thì án phạt rất kinh khủng cho người vi phạm. Các nguyên tắc cơ bản này bọn tư bản áp dụng trong cả kinh tế, xã hội và giáo dục cả trăm năm rồi nên bọn nó mới giãy đành đạch hoài mà không chết.

Hạng B2
22/4/16
144
146
43
Q9, HCM
Namriver mướn xe ở LAX chiếc van biển số Florida, bằng PET vịt chạy tá lả ko biết bao nhiêu bang rồi trã xe ở Florida có gì đâu
Bạn em sang công tác, công ty đứng ra thuê xe cho. sau đó cứ lấy bằng PET chạy ko cần qte hay j cả. khi Police họ tuýt lại nó nói ko đc xài thêm nữa nhé. rồi cho đi

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
thuê xe tại Đài Loan và Hàn Quốc thì phải kẹp thêm cái giấy phép lái xe quốc tế nữa họ mới cho thuê, chỉ có cái bằng thì không được nha các bác.

• Like
Reactions: hungoluv
Hạng B1
26/4/07
82
69
18
Em mới dùng thẻ nhựa thuê xe lại Budget bang Virginia cách nay 10 ngày (18/4), thằng cha nhân viên bảo bằng này good. giao xe cho mình chạy phà phà...Đến giờ ra phi trường IAD trả xe ngay đường Autopilot DR phè phỡn....Túm lại, các bác đi vô tư nha

Hạng D
30/6/08
1.505
64.299
113
58
Em mới dùng thẻ nhựa thuê xe lại Budget bang Virginia cách nay 10 ngày (18/4), thằng cha nhân viên bảo bằng này good. giao xe cho mình chạy phà phà...Đến giờ ra phi trường IAD trả xe ngay đường Autopilot DR phè phỡn....Túm lại, các bác đi vô tư nha
Đi du lịch thuê xe chạy vô tư nhưng du học sinh và thẻ xanh hay lao động là phải thi lại bằng viết: bắt đầu bằng 10 câu hình bạn phải đạt 100% kế tiếp 30 câu lý thuyết bạn phải đạt 24/30 nếu thấp hơn thì 15 ngày sau thi lại.
muốn thi bằng viết du học sinh có I20 còn thời hạn, thẻ xanh và lao động theo diện visa J1 phải có Social Security number

Tập Lái
6/5/17
5
0
3
30
Em cũng muốn hỏi cái này, sắp đi du học mà không biết bằng có dùng được bên đấy không? :'(

Hạng D
30/6/08
1.505
64.299
113
58
Em cũng muốn hỏi cái này, sắp đi du học mà không biết bằng có dùng được bên đấy không? :'(
Du học sinh và thường trú nhân "green card" không thể sử dụng bằng Việt Nam

Tập Lái
16/5/10
23
44
43
TPHCM
giaypheplaixe.com
idl-iaa.com/text/contacts

Hiệp Hội ô tô Quốc Tế - gọi tắt là iAA đã có đại lý chính thức tại Việt Nam

An Khang là thành viên của hiệp hội này

bằng lái xe Quốc Tế - Giấy phép lái xe Quốc Tế thực chất là 1 bản dịch
Bang lái xe Quốc Tế do chính phủ Việt Nam cấp (loại 3 năm- không có thẻ - IDP ) thực ra cũng chỉ là bản dịch

Hạng C
2/4/08
917
519
93
Tuỳ quốc gia và tiểu bang luật khác nhau, 1 số nơi không cho phép các dạng visa lâu dài như làm việc, du học, thường trú ... sử dụng. 1 nơi khác thì chỉ giới hạn thời gian sử dụng từ ngày vào nước họ, nếu ở lâu hơn phải lấy bằng địa phương, có chỗ thì lại cho chạy thoải mái theo thời hạn visa. Bạn nên cụ thể hơn mới biết được.
@upa098 bạn làm dịch vụ dịch bằng và nói được câu "bằng lái xe Quốc Tế - Giấy phép lái xe Quốc Tế thực chất là 1 bản dịch" là quá hay rồi, và bản chất là là bằng dịch nên với bằng giấy đời cũ nó phát huy tác dụng ở khía cạnh nào đó, nhưng với bằng PET có tiếng Anh thì nó vô dụng hoặc nếu có thì chỉ mập mờ với những người không biết thôi. Bạn cứ phản biện nếu mình nói sai nhé.
Còn câu "Bang lái xe Quốc Tế do chính phủ Việt Nam cấp (loại 3 năm- không có thẻ - IDP ) thực ra cũng chỉ là bản dịch" thì bác hơi cảm tính rồi, bác nghiên cứu thêm về IDP nhé. https://en.wikipedia.org/wiki/International_Driving_Permit , hiệp định có tính quốc tế lịch sử gần thế kỷ thế mà bác nói là chỉ bản dịch thì em thua.