Hạng B2
7/1/08
207
23
18
Xin chào các bác,
Xin các bác giải đáp giúp e ạ.
1. Hiện tại em đang có bằng B2 và A1 (form cũ), em muốn gộp lại và chuyển sang form mới thì phải mất thời gian bao lâu ạ? Bằng B2 do bình dương cấp, A1 do đồng nai cấp. và em có thể làm thủ tục tại đồng nai được không ạ? (cụ thể là ở thị xã long khánh)
2. nếu chuyển sang form mới rồi thì bằng lái B2 có được chạy tại thailand không ạ?
3. Em nghe nói ở bên thailand, người nước ngoài qua đây chuyển bằng lái sang dạng quốc tế rất nhiều. vậy thời gian hiệu lực của bằng lái quốc tế là bao lâu và khi mình chuyển ở đây, nếu hết hạn thì mình có thể gia hạn tại VN được hay không? bác nào biết cho e hỏi giá của việc chuyển bằng lái quốc tế tại VN được không ạ?
Em xin cám ơn các bác nhiều

Hạng D
10/12/13
2.505
6.135
113
Em hóng ké nà.

Vụ lái xe bên Thái em dùng bằng giấy ngày xưa lái được..... sau khi tốn ít lúa ( 100bath hà) cho Police Thái vì 1 cái tội...rất rất giống mấy người mới biết lái: lại xe ngược chiều ( quen thói chạy xe kiểu tay lái thuận, phi luôn vào đường ngược chiều).. Nguy hiểm lắm đó.

• Like
Reactions: knightdragonlight
Hạng B2
7/1/08
207
23
18
Em hóng ké nà.

Vụ lái xe bên Thái em dùng bằng giấy ngày xưa lái được..... sau khi tốn ít lúa ( 100bath hà) cho Police Thái vì 1 cái tội...rất rất giống mấy người mới biết lái: lại xe ngược chiều ( quen thói chạy xe kiểu tay lái thuận, phi luôn vào đường ngược chiều).. Nguy hiểm lắm đó.
Nhưng có điều bằng lái cũ của nước mình toàn tiếng Việt, họ đâu có hiểu đâu ạ :D
Bác cũng đang làm việc ở thái à?

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng D
10/12/13
2.505
6.135
113
Nhưng có điều bằng lái cũ của nước mình toàn tiếng Việt, họ đâu có hiểu đâu ạ :D
Bác nói hay đó. Vì vậy em tốn 100 bath đó. Police Thái dễ thương lắm hà. Phần trao đổi là bạn em (người Thái) trao đổi, em ứ biết gì.

• Like
Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
1. Bằng tỉnh đổi tại TPHCM ; thời gian hẹn 2 tuần. Mình mới đi hôm qua 25/9 hẹn 13/10. Thủ tục : đơn xin đổi theo mẫu, copy 2 bằng, copy CMND. Nếu muốn địa chỉ trên bằng mới khác với địa chỉ CMND thì thêm cái hộ khẩu thì sẽ ghi địa chỉ trên HK, ko cần khám sức khỏe nếu nộp trước 30/9. Phí 135k
2. Bằng B2+A1 mới ko có giá trị quốc tế, muốn có bằng quốc tế, làm 1 thủ tục khác sẽ dc cấp bằng theo Công Ước Viên, chạy dc đâu tầm 80 nước trên TG nhưng chỉ có thời hạn 3 năm hay sao á, gần đi hẵng đổi.
3. Các nước sở tại có thể có dịch vụ đổi bằng cho khách du lịch, nhưng chắc chỉ có giá trị trong nước họ, ra nước khác thì hok biết có xài dc hok ? Ko bằng cái bằng theo Công Ước Viên đâu.

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
Muốn đổi nhanh trong 1 tuần, bạn hãy đổi ở BD hay Đồng Nai, tốt nhất là BD vì gần và mới cấp B2 cho bạn nên nhanh. Có 1 điểm thuộc BD nằm sát Ngã Tư Linh Xuân á, ngay chùa Cao Đài quẹo vô nha.

• Like