Hạng C
27/3/06
549
542
93
RE: Bảng So Sánh Civic và Altis (last update)

Trước tiên em xin nói ngay là em không đề cập đến vấn đề giá.
Nhưng các Bác cho em hỏi, tại sao các Bác cứ cố tình so sánh Altis 1.8 MT với Civic 2.0 thế nhỉ, em nghĩ nếu so sánh thì các Bác chỉ nên so sánh nó với Civic 1.8 MT hoặc cùng lắm là 1.8 AT thôi. Còn so sánh như trên thì chỉ mang ý nghĩa 1 xe cao hơn thì có đồ tốt hơn thôi.
Đó là suy nghĩ của em, mong các Bác chỉ giáo.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: howcanidoit

BTrọng lượng của Civic nặng hơn Altis khoảng 300 kg đó! điều này khiến Civic chạy đầm hơn nhiều.

Có thiệt Civic nặng hơn Altis đến...300kg ko bác?[8|]. Nếu thế thì chắc phải hao xăng hơn rồi. Trọng lượng không tải của Civic đã bằng Altis chở....5 người lớn![8|].

Mấy bác thích Civic quá cỡ!:D chứ em thấy nó không hơn Altis gì đâu! Cái đèn sau thiết kế quá thường (xấu hơn Gala). Cái đầu (nắp ca-pô) quá ngắn và chúi so với chiều dài toàn thể xe. Trông rất mất cân đối! Chì có nội thất là đẹp hơn Altis thôi!

Hạng B2
10/2/06
191
4
18
47
Hà Nội
phigia.com

Cứ để em nó ra trình diện đã rồi hãy nói chắc các bác ạ, chứ cứ khen chê lẫn lộn thế này... Kiểu dáng - tinh năng đều Việt hoá rồi, kể cả chất lượng và giá cả cũng....... Việt hoá luôn!
Nhìn qua thì thấy ngay bác "không thể làm gì" và bác "Hông Đa" đều là nhân viên của HDVN rồi. Có khi là sếp và nhân viên mà không biết nhau ấy chứ!!! :D :D :D

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

Trích đoạn: thanh3e
Nhìn qua thì thấy ngay bác "không thể làm gì" và bác "Hông Đa" đều là nhân viên của HDVN rồi. Có khi là sếp và nhân viên mà không biết nhau ấy chứ!!! :D :D :D

HDVN thì chắc không phải rồi, đại lý bán hàng thôi ...:D

Hạng B1
6/2/06
64
1
8

Trích đoạn: howcanidoit

Chiều dài cơ sở của Civic dài hơn Altis, và bán kính vàng quay lại lớn hơn (5.8m) nghĩa là khó quay đầu xe nơi đường hẹp nhưng mà chiều dài cơ sở như vậy làm cho xe giảm độ ồn khi chạy.

Từ trước tới giờ em vẫn chưa được nghe ai nói (ngoại trừ bác "làm thế nào") là chiều dài cơ sở lớn sẽ làm giảm được tiếng ồn!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM

Tôi thấy một số bác có vẻ thiên vị cho CIVIC hơi quá đấy!:mad: sao tôi thấy các bác toàn khen CIVIC chê... Altis không vậy![:eek:]

Tập Lái
18/5/05
16
0
0

Theo tôi hiểu thì Honda lấy Altis làm đối thủ so sánh thì giá cũng lấy Altis làm chuẩn

Nếu vậy thì đừng mong gì Civic có giá Rẻ hơn Altis. Anh em mua được giá bằng Altis là tốt rồi.

Hy vọng lắm thất vọng nhiều.

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

Oánh nhau đi cho nhân dân được nhờ.
Bao giờ giá xe như năm 2003 thì em múc một cái- tạm mơ thế đã