Hạng C
22/2/10
648
401
63
Con altis giá vậy mà cũng có người mua shock thật
chả có gì phải sốc bác ạ! Đừng nên nghĩ mình tiêu tiền giỏi hơn thằng khác mà nên nghĩ mình không đủ tiền hoặc ko liều như nó. Cái gì cũng có giá của nó, không ai cho không ai cái gì bao giờ đâu trừ ba mẹ, anh em ruột thịt.

Tập Lái
3/9/17
11
4
3
44
E Thấy doanh số èo uột quá bác.
Bèo bèo cũng sát đít với M3, chứ thua với tỷ số như thế kia thì e nghĩ ngày càng ảm đạm, khó ngóc đầu lên nổi.
Theo tôi nghĩ thì do Toyota chỉ xác định mục tiêu Altis tầm 5xx xe/tháng (xem báo cáo VAMA) nên set giá vậy...chứ thử để giá bản Altis 1.8G bằng mazda 1.5 thì chắc xác định luôn

Hạng C
22/12/12
572
5.840
93
e thắc mắc hỏi chơi thôi chứ ko có ý gì.
Dân mình ai nghe hàng tàu cũng giãy nãy lên như đỉa phải vôi. Cớ sao hàng TH độn nhiều hàng tàu vào lại bán được nhiều nhất là sao ?? Ghét không đều á ?

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
Focus Trend có 570tr, với máy móc đó, option đó thì cũng tốt quá.
Em cũng thích Focus HB ghê mà sao doanh số lẹt đẹt cũng đâm ngại :D. hẳn nó phải có lý do gì chứ
haha, nhìn doanh số bán là biết, tại nó cùi bắp, xe chật cứng, bảo dưỡng mắc, sau bán hàng tệ, bla bla

Hạng C
14/9/15
542
319
83
36
chả có gì phải sốc bác ạ! Đừng nên nghĩ mình tiêu tiền giỏi hơn thằng khác mà nên nghĩ mình không đủ tiền hoặc ko liều như nó. Cái gì cũng có giá của nó, không ai cho không ai cái gì bao giờ đâu trừ ba mẹ, anh em ruột thịt.
Thôi bác ơi tự nhiên nói cho ai cho ải làm gì. Em ở úc nè, giá creato 22k đô. Giá altis 24k đô. Chênh nhau có tí tẹo mà option gần như nhau luôn đó. Ở VN rõ là nó lợi dụng tâm lý cuồng toy mà nâng giá cao hơn cả 200 tr. Thế rõ ko phải tiêu tiền lãng phí là gì.

• Like
Reactions: tuanhung
Hạng B2
12/11/15
190
156
43
37
Thôi bác ơi tự nhiên nói cho ai cho ải làm gì. Em ở úc nè, giá creato 22k đô. Giá altis 24k đô. Chênh nhau có tí tẹo mà option gần như nhau luôn đó. Ở VN rõ là nó lợi dụng tâm lý cuồng toy mà nâng giá cao hơn cả 200 tr. Thế rõ ko phải tiêu tiền lãng phí là gì.
Sao lại tiêu tiền lãng phí bác?? Bác làm ra 10 đồng thì bác tiêu 7-8 đồng, còn nó làm ra 20 đồng thì nó tiêu 10-15 đồng, phải hơn chứ. Lãng phí là khi bác đi ăn quán bỏ đồ ăn thừa mứa mới là lãng phí kìa.

Hạng B2
19/11/17
387
331
73
Vậy sao cụ không nhìn sang châu Âu, tại sao doanh số nó ở thị trường đó cao vậy :)
Bên họ là xe riêng, bên mình là xe gia đình. Xe gia đình mà chật thì đã mất điểm lắm rồi bác. :D Xong Ford hay bị chê về dịch vụ nữa. (Em nghe thế chứ em mới trải nghiệm vào showroom của Hon, Toy, Maz)

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Altis thì không chết được, tụi giám đốc, trưởng phòng các sở, phòng rất thích e này. Mà số lượng nhân vật này nhiều lắm

• Like
Reactions: thanhCD5
Hạng B2
7/8/18
108
55
43
Các bác toàn nói Focus ngập công nghệ nhưng đó là bản Titanium với cái giá không hề dễ chịu cho danh tiếng của Ford. Em mạnh dạn đoán trong cái doanh số kia đa phần sẽ là bản Trend. Khung gầm chắc chắn hay động cơ mạnh thôi chưa đủ. Nội thất nghèo nàn, chả có gì, đồ thì lại đắt so với mặt bằng chung, thị hiếu của người Việt khác nhiều lắm so với các nước khác. Doanh số vậy không có gì khó hiểu.

Tập Lái
18/8/16
1
0
1
34
Bảng xếp hạng kiểu này hình như cố tình để nâng hạng civic vì riêng focus chỉ lấy số lượng sedan. Mặc dù ai cũng biết bản hatchback bán chạy hơn.