Tập Lái
14/11/07
8
0
0
Con CR-V của em nó nhìn hai bánh trước thì không sao nhưng một bánh sau nhìn kỹ hơi bị choãi ra như xe Tatra ngày xưa ấy. Mà xe mới mới đau chứ. Cái này không biết có chỉnh lại được không. Bác nào biết giúp em với.

Hạng D
21/12/06
1.117
622
113
RE: Bánh CR-V bị lệch, bác nào giúp em với.

Xe bác đời mấy vậy bác?! có củ lắm không? bác cho em nó đi thợ cân chỉnh lại thử xem sau.

Hạng D

Trích đoạn: Buratino

Con CR-V của em nó nhìn hai bánh trước thì không sao nhưng một bánh sau nhìn kỹ hơi bị choãi ra như xe Tatra ngày xưa ấy. Mà xe mới mới đau chứ. Cái này không biết có chỉnh lại được không. Bác nào biết giúp em với.
Nghi ngờ thì cứ mang ra Garage cân chỉnh lại cho yên tâm. Nhiều khi ko có vấn đề gì nhưng cứ làm mình lo nghĩ nhức đầu lắm bác ạ.

Tập Lái
14/11/07
8
0
0

quote:
Trích đoạn: Bugi
Xe bác đời mấy vậy bác?! có củ lắm không? bác cho em nó đi thợ cân chỉnh lại thử xem sau.

Xe 2007 bác à. Vì là xe mới nên cũng hơi lăn tăn khi mang đi cân chỉnh. Không biết có lợn lành thành lợn què không. Bác nào biết chỗ làm HONDA uy tín không chỉ em với. Em ở HN.

Hạng D
21/12/06
1.117
622
113

2007 thì sao lại thế nhỉ?! nhưng mà bác nói là khi xe không chịu tải phải kô? nếu khi xe không chịu tải mà bánh choải thì bác phải đem em nó vào ga ra chỉnh độ chụm của bánh lại thôi bác ợ.

Hạng B2
14/9/06
279
2
18

Xe 2007 bác à. Vì là xe mới nên cũng hơi lăn tăn khi mang đi cân chỉnh. Không biết có lợn lành thành lợn què không. Bác nào biết chỗ làm HONDA uy tín không chỉ em với. Em ở HN.
Ở HN bác mang vào hãng Honda Tây Hồ hoặc Honda Giải Phóng kiểm tra và cân chỉnh lại, trong hãng có máy móc, biết thông số nên yên tâm. Nghĩ ngợi nhiều ảnh hưởng tới sức khỏe.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

chắc là camber rồi. Nếu là xe mới có bảo hành thì đem vào hãng kiểm tra thử xem sao bác.

Tập Lái
14/11/07
8
0
0

Cám ơn bác lomieng và các bác, em sẽ đưa em nó vào hãng cho yên tâm. Sẽ báo cáo các bác sau.

Tập Lái
14/11/07
8
0
0

Hôm nay em đưa xe vào gara 46 Láng Hạ nơi bán xe cho em. Bọn kỹ thuật nhìn xe em xong phán là bác nhìn thế nào chứ có việc gì đâu. Chúng nói nếu bánh bị lệch thì đã ăn vẹt 1 bên má lốp rồi, và xe 4WD thì cũng không chỉnh được độ chụm. Vậy là sao nhỉ? Em không biết post ảnh chứ không thì em đã đưa lên để các bác góp ý giúp.
Có bác nào gặp trường hợp này không? Lúc mua xe có bác nào để ý cái này không nhỉ?

Hạng B2
27/5/07
293
0
16

Bác cứ mang vào Honda Tây Hồ đi. Acura MDX em còn thấy làm được ở đó huống gì CR-V !!!