Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
@tuech_sg: Bell sau hình như nó có sẳn chốt rồi bác, nhìn bên gốc mỗi bên thấy có một lỗ đã bịt nhựa lại, chắc là mình gỡ ra rồi gắn bell vào thôi.
Còn tay lái trợ lực, chồng trước của vợ 2 mình đã gắn rồi, nhưng khi em nó về với mình thì cảm nhận là nhẹ thì có nhẹ, nhưng mỗi lần đánh lái nó kêu rẹt rẹt nghe ghê lắm, mình đem ra Suzuki kiêm tra thì họ nói cái thướt lái chế này làm rì máy và mau nóng máy và không an toàn có thể gây tai nạn nên họ khuyên tháo ra gắn lại thướt lái cũ đó bác. Nhưng cho chulun9 hỏi là bác chạy k trợ lực thấy nó có năng nề k nhi? Cảm giác thế nào ?
@ilike : Cảm ơn bác đã khen vợ 2 em.Cái cảng sau em thấy nó cũng ngon lành rồi , chắc là k cần thay cái khác đâu bác ơi.Em nhìn thấy nó chắc chắn là ok rồi.

Hạng B2
4/3/07
261
27
28
Không trợ lực thì hơi năng khi... phải lùi xe, đánh tay lái chết (xe không chuyển động). Con lại thì chẳng có vấn đề gì.

Nếu bác tháo PS ra thì có mẹo nhỏ là mỗi lần cần đánh lái bác cứ nhóm nhẹ xe rồi đánh nhanh. Khi đó nó nhẹ đi hẳn. hihihi... Chiêu này của anh nào trên đây chỉ giáo e quên mất rồi. Nhưng áp dụng thấy good!!!

Hạng B1
10/7/08
66
11
8
Bác tuech_sg nói phải đấy, nguyên tắc đánh lái là chỉ đánh lái khi xe chuyển động, khi đó tay lái khá nhẹ, có cảm giác không khác gì xe có trợ lực. Tuy nhiên cũng có nhiều tình huống bắt buộc phải đánh lái chết nhưng quan trọng là an toàn phải không các bác

Hạng D
26/11/07
1.314
171
63
44
otosaigon.com
hi Tuech_SG

Đúng là ngày đi Dai Nam thật ý nghĩa. lúc đó còn đủ 4em wagon nhìn cực ngầu. Chắc cuối năm anh sẽ cưới vo85 hai Wagon để tái ngộ cùng xóm NL

@ Chulun9

so dt of @Sonokal : 0913720365

Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
@tuech_sg : Chulun9 đã chuyển tay lái về nguyên hiện trạng ban đầu xuất xưởng, giờ thì chắc phải ăn thật nhiều gạo vào để có sức mà bẻ trái bẻ phải hic hic, nhưng thôi miễn là an toan là được rồi bác nhỉ ? Mình sẽ thử kinh nghiệm như các bác đã chỉ.
@vsiu : Mình ghi lại số phone bác sonokal rồi ,để có gì thì nhờ bác ấy tư vấn hộ, cảm ơn bác vsiu nhiều nhé.

Hạng B2
4/3/07
261
27
28
không cần ăn nhiều gạo đâu bác. cũng không nặng lắm trừ khi đi lùi thôi. hihihi.

Đèn trước xe bác là sương mù à? Bác có hài lòng với hệ thống chiếu sáng khong? E thì thấy tối quá hichic

Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
@tuech_sg: Hệ thống đèn phía trước mình thấy nó sáng tương đối bác ơi, mình có nhờ thợ điện họ kiểm tra công suất, dòng điện họ bảo ok, k có vấn đề gì. Đèn phía trước bên dưới là đèn sương mù nhiều khi mở lên đi nhìn cho nó lạ lạ hihiihi cũng vui vui , lúc đầu khi mới cưới về mình đinh chuyển sang bóng xenon gì đó nhưng họ khuyên là không nên. Bác thử tìm một chỗ nào chuyên về điện đóm tốt tốt, chạy xe đến cho họ kiểm tra xem thế nào.

Hạng B2
8/5/09
239
78
28
Bác có cô vợ trông.. đỏm dáng thật, em cũng đang mơ về nàng đây.
Chúc bác sống cùng nàng hạnh phúc.

Tập Lái
18/10/06
44
0
6
40
hix xe bác đẹp quá, mà giá rổ e nghĩ cũng hợp lý. ước gì e cũng có 1 em...........

Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
@lão hạc, trungcienco1 : Cảm ơn hai bác.
@all : Em đang tìm mua cái công tắc chỉnh điện cho bên phụ của vợ 2 em, hôm trước nó bị két bấm mãi nó k lên được nên em lấy dao cạy cạy, cuối cùng nó hư luôn híc híc, bác nào biết ở đâu có bán, chỉ giúp em với.
Ảnh của em nó đây ạ:
1.

2.