Tập Lái
23/3/07
16
0
1
RE: Báo cáo các bác: tôi đã nhận xe Santafe!

Chúc mừng bác Kiến Vàng vừa cưới được vợ hai! Bác có thể cho em biết giá trọn gói được kô? Em cũng định đặt một em! Xin cám ơn bác Kiến Vàng trước nha!

CUA confirmed
Hạng B2
29/5/07
129
18
18

Bác KV ơi, đứng tên công ty để nhập em SF như của bác được ko ợ? hay phải đứng tên cá nhân hả bác? Bác hỏi giúp tôi với nhé. À bác PM cho tôi xin số điện thoại của bác với!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@Cua: tôi cũng nhập qua cty bác ợ! Số điện thoại đã PM cho bác! Chiều mai 2h, nếu bác rảnh offline cùng anh em!

CUA confirmed
Hạng B2
29/5/07
129
18
18

@KV: Cảm ơn bác, tôi đã nhận được thư của bác. Xin góp ý với bác một sự lựa chọn nữa trong việc độ thêm bộ DVD cho em SF của bác: Hôm qua tôi vừa đi xe một anh bạn ở Đ.Nẵng thấy có lắp một màn hình kèm ổ đọc DVD & đầu thu KTS gắn ngay sau tựa đầu ghế trước (không phải thay tựa đầu, nó có túi da để gắn vào tựa đầu rất gọn), điểm đặc biệt của hệ bộ DVD này là chỉ cần cấp nguồn bằng ổ cắm bật lửa điện, ngoài ra không phải kết nối với hệ thống âm thanh của xe, tín hiệu âm thanh sẽ được truyền bằng sóng FM tới bộ dò đài FM của dàn CD/MP3/FM, nghe rất tuyệt. Nếu bác muốn giữ nguyên bộ CD kèm theo xe mà cũng không phải đấu nối lại hệ thống âm thanh thì có thể dùng phương án này. Anh bạn tôi mới mua ở Sing., khoảng hơn 7trVND.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: Mrpinocio

Sáng nay em đuợc trực tiếp chiêm ngưỡng xe của bác kienvang rồi , được bác cho ngồi thử chạy 1 vòng quanh bờ hồ ..:D, phải nói rằng đáng đồng tiền bát gạo lắm . Xe của bác KV Model SLX- Hiluxe (Cấu hình đầy đủ nhất chỉ thiếu DVD và Navigator System ) mà bạc , cửa vẫn gắn ...xốp màu xanh ..m=24.gif]. Tuy mới thử cảm giác nhưng em có 1 vài cảm nhận sau khi so sánh với xe nhập qua HVN (Xe của bác Santafe07 em đã thử qua )
-Máy VGT rất êm , ko có chuyện ồn hơn CRDI như ban đầu em nghĩ
- Cách âm cực tốt
- Có thêm quá nhiều option : Bộ nhờ ghế lái 2 vị trí , Smartkey , điều chỉnh diện của ghế phụ(4way power seat). ESP (Hyundai gọi là VDC) , đèn HID ( Xenon) , Gưong tự động , Hệ thống điều chỉnh vị trí chân ga và chân phanh( Electonic Adjustable Pedal) , Túi khí ở tất cá các ghế + Túi khí xung quang(Side Curtain),Hệ thống cân bằng tự động (Self Levelizer), Sưởi ghế ( Cái này hơi thừa ở khí hậu VN...nhưng có vẫn oai:D), Tự đôngj điều chỉnh độ nặng của vôlăng theo tốc độ xe (Speed inductive P/S), Điều hoà tự động đến tận hàng ghế thứ 3 .
- Larawng 18" chính hãng nên xe chạy ko bị ồn mà rất đẹp.
- Hệ thống CD, MP3 của hãng nào đó rất xịn em ko nhớ tên .... và loa JBL âm thanh nghe rất ổn ( Em mà lấy option như bác KV thì khỏi cần độ lại âm thanh , em nghe quá tuyệt)
- Nhược điểm : manual toàn tiếng....kimchi và chưa có bậc lên xuuóng tự đông , gương chiếu hậi sau ( Cái này em xem xe cũ ở Hoang Gia là có ).
Đó là cảm tưởng của riêng cá nhân em , ngày mai hẹn các bác lúc 2h để cùng đánh giá cho khách quan
P/s : Em kết em này lắm rùi .. bác nào chưa lấy được xe nên đặt cùng em về để tiết kiệm chi phí vận chuyển , mà thời gian đặt chỉ có 10 ngày kề từ khi xuống tiền, quá nhanh !

Đã từ lâu rồi tất cả các xe Santa Fe từ nội địa đến XK của Huyndai đều mặc định dùng công nghệ CRDI, có thêm VGT là điểm +, . Tức là khi người ta đề SF xyz VGT tức là CRDI + VGT. Chứ làm gì có "máy VGT" và "máy CRDI" để bác so sánh ạ? hề hề.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
2/6/07
87
0
0

Trích đoạn: Mrpinocio

. Mai gặp nhau sẽ có thông tin cụ thể , em đang có bảng BG cụ thể của từng loại đây
Em cũng đang muốn mua một số option của SF2007 của em: Bộ bodyket gồm: cản sau, gương hậu, bậc lên xuống 2 bên, vè chắn mưa, nếu có thể thì mua thêm bộ gương gập điện, em tin là đa số các Bác đi SF đều có nhu cầu tối thiểu như vậy, mai em bố trí được sẽ ra ngay cùng với các Bác
Em thấy có 1 điểm mừng là đang thấy sự share thông tin của anh em SF Club rất tốt.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: CUA

@KV: Cảm ơn bác, tôi đã nhận được thư của bác. Xin góp ý với bác một sự lựa chọn nữa trong việc độ thêm bộ DVD cho em SF của bác: Hôm qua tôi vừa đi xe một anh bạn ở Đ.Nẵng thấy có lắp một màn hình kèm ổ đọc DVD & đầu thu KTS gắn ngay sau tựa đầu ghế trước (không phải thay tựa đầu, nó có túi da để gắn vào tựa đầu rất gọn), điểm đặc biệt của hệ bộ DVD này là chỉ cần cấp nguồn bằng ổ cắm bật lửa điện, ngoài ra không phải kết nối với hệ thống âm thanh của xe, tín hiệu âm thanh sẽ được truyền bằng sóng FM tới bộ dò đài FM của dàn CD/MP3/FM, nghe rất tuyệt. Nếu bác muốn giữ nguyên bộ CD kèm theo xe mà cũng không phải đấu nối lại hệ thống âm thanh thì có thể dùng phương án này. Anh bạn tôi mới mua ở Sing., khoảng hơn 7trVND.
Thank bác Cua. Đây có lẽ sẽ là sự lựa chọn của tôi, vì nếu thay dàn Alpine 6CD thì tiếc quá. Có bác nào cung cấp hàng này tại VN?
Hoặc bác Cua hỏi hộ tôi anh bạn mua ở đâu, địa chỉ để khi nào có dịp sang Sing sẽ mua. Thanks again.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: taybac

To KV : Tuỳ bác sắp xếp thôi, vậy là 2 h chiều bác nhé.
To All : 2 h chiều ngày mai các bác quan tâm đến Santa Fe đến Cafe 2 F trên đường Lê Văn Lương để cảm nhận xem em San V6 2,7 nhập qua HVN có khác gì so với em San VGT nhập thẳng từ HQ về không nhé :D
Cafe 2F là nằm ở số bao nhiêu đường này, đ.c Tây Bắc?

Hạng B1
10/8/06
85
0
6

Trích đoạn: danghongphuc

Xe 2003 của bạn em chạy còn sướng nữa là 2007! Em chưa được chạy 2007 nhưng FE 2003 em có cảm giác chạy sướng hơn cả Land 4.5 VN! Mấy lần định bán gala để chuyển sang con FE03 này nhưng bà cả ko chịu " với lập luận đổi Hàn sang Nhựt chứ không bao giờ ngược lại ( thế mới đau!)"!
@kienvang : Thế tổng thiệt hại con FE2007 của bác là bi nhiu vậy!? xe 2003 bạn em nhập về cứ xuất chuồng đều đều 36K/1 em!

Nhờ bác mail cho em bảng báo giá đó với. Mail của em [email protected]

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

ai hôm nay offline "mần" đc em SantaFe của bác Kienvang rồi thì về tường thuật cụ thể lại cùng photo cho anh em mở tầm mắt nhé
^_^
thanx