Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bảo dưỡng Sonata

Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Chào các bác, e mới mua dc chiếc sonata đời 2012. Xe bị lỗi lock cửa phía sau bên tài, lúc được lúc k. Các bác cho hỏi nguyen nhân va biet chỗ nào sửa uy tín k chỉ e với
Vô hãng thay hơn 2 triệu là hết. Nguyên nhân do bộ lock bị yếu theo thời gian thôi.

• Like
Reactions: khoa
Tập Lái
22/7/12
45
9
8
Vao hang kiem tra ben hang noi bi chay môto clock nhung k co hang, nhung minh thay no van co luc clock dc nen nghi chac bi ket gi do thoi

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Sẵn đây cho em hỏi luôn , xe em mua về tới nay bị 2 lần như sau:
Lan 1 Đụng 1 cô gái cúp đầu xe, chìa khoá nằm trong xe mở cửa bước ra ngoài dựng xe dậy nc xem có bị gì k . Khi quay lại xe thì bị khoá cửa xe , e mở của sau thử thì k bị khoá , e phải chồm lên ghế trước bấm mở khoá.
Lần 2 cách đây 2 ngày về nhà tắt máy bỏ chìa trong xe. Rửa xe, leo len bánh xe lau kính, bắt ghế lau mui rửa xong cũng bị khoá cửa xe , em lại mở cửa sau thì ok.
Các bác cho e hỏi trường hợp như vậy là sao ? Xe em Sonata 2015

Hạng B2
4/1/08
140
71
28
Các bác cho hỏi, bộ phuộc của Sonata bao nhiêu km phải thay? xe em chạy 60k, đôi khi cảm giác xe hơi bồng bềnh, có phải do phuộc? đã kiểm tra 4 bánh hơi vẫn đảm bảo 2.3 bar, xe em xài 4 vỏ Michelline 3st mềm hơn vỏ Kumho trước đây.

Ngoài ra trong sách hướng dẫn của Sonata có ghi thay lọc Fuel vào thời điểm như hình 60k hay 80k km, không biết đã có bác này thay chưa?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/8/14
158
73
28
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Con sonata 2012 cũa e 50000km.sao dạo nay nghe máy co vẻ to hơn,thứ 2 nghe nó kêu hừ hừ đều đều.nhỏ thôi,mà ko rõ do bộ phận nào hay máy. Khi đang chạy ngắt vê n cho trôi vẫn bi kêu.mà vao hãng nói là bt,bực dễ sợ.anh em có ai bị ko.và biết hãng nào làm ok ko.e làm ở kinh dương vương thi họ nói do lốp vọng vào.e đã thay kumho ku23.
Mấy hom nay bộ cruise control cũng ko bấm set dc.chỉ on off rồi sáng đèn thôi,haiz

Hạng C
27/9/15
536
708
93
Con sonata 2012 cũa e 50000km.sao dạo nay nghe máy co vẻ to hơn,thứ 2 nghe nó kêu hừ hừ đều đều.nhỏ thôi,mà ko rõ do bộ phận nào hay máy. Khi đang chạy ngắt vê n cho trôi vẫn bi kêu.mà vao hãng nói là bt,bực dễ sợ.anh em có ai bị ko.và biết hãng nào làm ok ko.e làm ở kinh dương vương thi họ nói do lốp vọng vào.e đã thay kumho ku23.
Mấy hom nay bộ cruise control cũng ko bấm set dc.chỉ on off rồi sáng đèn thôi,haiz
Em không rành về máy móc nên kg dám nói. Có điều em đoán tiếng máy của bác kêu vậy có thể do dây curoa kg? bác đem vào hãng này kg được thì đem hãng khác. Có nhiều mà bác. Còn kg thì hỏi anh em xem gara ngoài nào uy tín thì đem lại kiểm tra. Nói chứ xe mình đi mình biết. Nó chỉ cần có gì khác chút ít là mình biết liền ah. Có điều đem ra thợ họ kg hiểu chuyện đó, cứ nghĩ mình vẽ chuyện. Đôi lúc cũng bực lắm.

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Theo hãng Huyndai ODO20K thì Sonata cần bão dưỡng những gì vậy các bác??? Em cám ơn trước!!!

Hạng B2
4/1/08
140
71
28
Đang cần tiền nên có khi phải bán chiếc Sonata đời 2011, bác nào quan tâm Inbox. Xe cứng mới đi hơn 7 vạn công tơ mét chuẩn.