Tập Lái
9/1/14
24
2
3
Xin kính chào các bác Chủ nhân của các nàng Ford yêu dấu ! Tôi là lính mới của diễn đàn OTOSAIGON , có sở hữu 1 em Mondeo V6 ( xuất xưởng 12/2004 ) mới lấy lại của chú em hồi tháng 6/2013 . Tính đến nay em nó đã ở tuổi U.10 , cái tuổi chắc chắn phải nhiều lần đi " khám Bác sĩ " để bảo dưỡng sửa chữa . Tôi mong các bác tham gia theo chủ đề tôi nêu trên để tôi học hỏi các bác .Xin cám ơn !

Hạng C
8/8/13
505
220
43
sao giống làm survey quá ah

em vừa vào, vừa không bác chủ ah, tùy việc !

Tập Lái
9/1/14
24
2
3
BẢO DƯỠNG , SỬA CHỮA XE Ford KHÔNG VÀO HÃNG , CÓ NÊN KHÔNG ?
[/URL]
Xin trình diện hình ảnh em nó khi đang ở tp.Huế trên đường di cư từ HN vào Sg hồi tháng 6/2013 .

Hạng C
2/2/09
617
36
28
Chạy vô xem coi bị hư gì, chạy ra ngoài mua đồ vô rồi gắn lại chạy tiếp.
:D

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
À, em biết cụ này, bộ đội cụ Hồ đấy nha các bác. Mời các bác sang OF xem trên đường thiên lý của cụ với v2 từ HN vào Xì phố. Mà cụ ở quận mấy?

Tập Lái
9/1/14
24
2
3
mrinuni nói:

Tôi cũng nghĩ như bác . Nhưng Tôi cần những ý kiến cụ thể hơn , nhất là về giá cả . Một số ngưới bạn có xe đời mới Ford , Toy ...đều khuyên SC xe nên mang vào hãng , tuy rổ rá có đắt nhưng yên tâm không sợ phụ tùng rởm . Đối với xe mới mua 2 - 3 năm ít phải sua chữa , thay phụ tùng nên rổ rá không thành vấn đề nên lời khuyên đó chí phải . Thế còn với những xe đã qua sử dụng trên 9 - 10 năm bước vào chu kỳ phải thay phụ tùng hết thứ nọ đến thứ kia là vấn đề phải tính , làm sao tốt mà lại có giá phải chăng .

Tập Lái
9/1/14
24
2
3
dalatlegan nói:
Mùi tanh tanh nhỉ:cool:
các chú BTF,CTF,WTF ... đâu hết ra xem có quen ko???
Rất khách quan , không khen , không chê ai . Tất cả chỉ vì quyền lợi và cái bóp tiền của chủ xe !

Hạng C
8/8/13
505
220
43
SaigonF nói:
mrinuni nói:

Tôi cũng nghĩ như bác . Nhưng Tôi cần những ý kiến cụ thể hơn , nhất là về giá cả . Một số ngưới bạn có xe đời mới Ford , Toy ...đều khuyên SC xe nên mang vào hãng , tuy rổ rá có đắt nhưng yên tâm không sợ phụ tùng rởm . Đối với xe mới mua 2 - 3 năm ít phải sua chữa , thay phụ tùng nên rổ rá không thành vấn đề nên lời khuyên đó chí phải . Thế còn với những xe đã qua sử dụng trên 9 - 10 năm bước vào chu kỳ phải thay phụ tùng hết thứ nọ đến thứ kia là vấn đề phải tính , làm sao tốt mà lại có giá phải chăng .

Em nghĩ giá cả phải tùy món mà hỏi. Mấy món quan trọng thì vào hãng cho chắc, dĩ nhiên vào hãng rồi cũng phải coi chân cẳng thợ, nhiều chú tìm ko/chưa ra bệnh cứ phán bừa. Em bị 2 lần, cạch, vào là ko cho 2 chú đó sửa.
Còn mấy thứ khác em vẫn hay hỏi song song, hoặc tìm đồ hãng khác (ebay/amazon) thay vào, có khi ngon mà lại rẻ hơn. Và em cũng từng bị thay ngoài đc báo giá phụ tùng chính hãng đàng hoàng, nhưng giá cao hơn trong hãng

Nói chung, bác tùy cơ ứng biến, smart buyer thôi bác ạ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/1/14
24
2
3
Cứ ông nọ dèm ông kia nhiều lúc chẳng biết tin ai ? Chỉ bằng thực tế như mrinuni rút ra kinh nghiệm cho mọi người ...

Last edited by a moderator: