Hạng B2
4/7/11
197
0
16
41
Q5-HCM
Bao h xe TQ các dòng mới sẽ vô VN, mời mấy bác sale TQ vô cho ý kiến nhêy?
Em đọc báo thấy TQ đã làm ra gần như hầu hết các dòng xe trên TG, nhưng ko biết bao h tung hàng vô VN vậy. Ai biết thời điểm nào ko????

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
không biết thời điểm nào, nhưng không phải thời điểm này.

Hạng B1
25/3/11
58
0
0
oto2011 nói:
Em đọc báo thấy TQ đã làm ra gần như hầu hết các dòng xe trên TG, nhưng ko biết bao h tung hàng vô VN vậy. Ai biết thời điểm nào ko????

Dòng mới cụ thể là dòng nào bác?
Theo em khi nào thị trường chấp nhận thì vào thoai

Hạng B2
4/7/11
197
0
16
41
Q5-HCM
Hình như mẫu tiếp theo vào VN là dòng Sedan mẫu G3 thì phải đó bác. Còn ở VN mình thì có cấm nhập khẩu xe Tung Cẩu đâu, chỉ có điều là ai mua thôi. Ngoài đường cũng thấy kha khá người đi xe F0, có cả xe có mác Aygo nhưng ko biết là xe thật hay xe nhái.
Vì F0 làm giống y hệt Aygo của Toyota.
Cũng sắp mua xe nên phải tìm hiểu xe nào của TQ sắp vô để còn tránh mua dòng xe khác, chứ mua xe Nhật đi lại bị nhái thì cũng bực lắm. Tất nhiên mua xe để dùng ko phải khoe mẽ, nhưng bạn bè hay người thân vô ý hỏi ông mua xe TQ nay giá bao nhiêu thế..... thì đau phải biết. Mà TQ thấy nó hay nhái dòng Toy và Huyndai.

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
Bác đi bộ thì chắc chắn trong tương lai nó có nhái cũng dek việc gì. Rỗi, hỏi chuyện tương lai bố ai trả lời được

Tập Lái
22/2/11
27
0
0
43
www.otosaigon.com
oto2011 nói:
Hình như mẫu tiếp theo vào VN là dòng Sedan mẫu G3 thì phải đó bác. Còn ở VN mình thì có cấm nhập khẩu xe Tung Cẩu đâu, chỉ có điều là ai mua thôi. Ngoài đường cũng thấy kha khá người đi xe F0, có cả xe có mác Aygo nhưng ko biết là xe thật hay xe nhái.
Cũng sắp mua xe nên phải tìm hiểu xe nào của TQ sắp vô để còn tránh mua dòng xe khác, chứ mua xe Nhật đi lại bị nhái thì cũng bực lắm. Tất nhiên mua xe để dùng ko phải khoe mẽ, nhưng bạn bè hay người thân vô ý hỏi ông mua xe TQ nay giá bao nhiêu thế..... thì đau phải biết. Mà TQ thấy nó hay nhái dòng Toy và Huyndai.
bác cứ ngó 2 cái đèn giữa Aygo và F0 là phân biệt ngay hàng nhái hay thật ngay, ko có gì là khó cả

Hạng B2
4/7/11
197
0
16
41
Q5-HCM
baden nói:
Bác đi bộ thì chắc chắn trong tương lai nó có nhái cũng dek việc gì. Rỗi, hỏi chuyện tương lai bố ai trả lời được
Bác ko rỗi bác mò mặt vô chi, mua xe thì có nhiều thứ phải quan tâm. Nói như bác thì cần gì phải chọn mẫu xe làm gì cứ như bác Matiz mà đi cho rồi:D.

Hạng B2
5/12/06
213
0
16
48
SondAuto.Blogspot.com
lonely_man nói:
oto2011 nói:
bác cứ ngó 2 cái đèn giữa Aygo và F0 là phân biệt ngay hàng nhái hay thật ngay, ko có gì là khó cả

cho bác ít hình để phân biệt

Hạng B2
19/9/10
201
26
28
35
Thủ Đức
khi nào Việt Nam sáp nhập thành 1 huyện của tỉnh Vân Nam, Tàu Khựa thì xe tàu sẽ đầy đường bác ah