npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
RE: Bảo hành Hilander bị hú cầu !

Bị hú cầu là như thế nào hả bác? Em đang chạy chiếc Hilander đời cuối 2003 (LS), chạy được khỏang 53.00 km rồi. khi chạy thì chỉ co ở số 4 là bị kêu "rẹt rẹt rẹt" ở dưới gầm, cái này nó bị lâu lắm rồi mà chỉ bị khi chạy số 4 và hơi non số thì mới kêu. các số khác thì bình thường. Em cũng chẳng tìm hiểu là bị gì nữa. Các bác có biết thì cho em ý kiến với nhé! còn về chuyện bô thì xe em mới bị gãy xong, khỏang 1 tuần trước. Em nghĩ chắc là do máy rung quá, chỉ cần 1 vi trí liên kết nào bị gãy là nó sẽ phá hư các khớp nối hết. Ngoài 2 khuyết điểm kể trên ra, thì xe em vẫn chạy tốt, chưa phải sửa gì ngoài chuyện thay nhớt, lọc dầu, lọc gió, ...

Last edited by a moderator:
Tập Lái
7/9/05
47
0
6
Hanoi

Nghe các bác kể về chất lượng & bảo hành của Isuzu thế này thì sợ quá. Em tưởng xe Sushi thì chất lượng + service phải tương ứng chứ thế này thì còn hơn gì xe Kim chi !:mad:

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Thực ra mà nói E biết là xe nào cũng có lỗi, ko lỗi này thì lỗi khác nhưng vấn đề là các hãng xe giải quyết các vấn đề hậu mãi thế nào thôi. Giả dụ Họ giải quyết cho E ngay từ đầu khi mang xe tới kèm theo 1 câu xin lỗi thì E đâu có kêu ca gì. Thậm chí ra về còn phấn khởi đi Quảng cáo hộ cho họ nữa ấy chứ.
Đàng này họ đẩy E từ đại lý này sang đại lý khác tới 3 tháng mới chịu thay khi mình đã phát cáu gọi điện vào tận hãng khiếu nại.

Ngoài lề 1 chút :
Nói về xe hay bị hỏng thì có thể nói là Merc C200K là xe nhiều lỗi nhất mà E đã từng đi. Nhưng service của họ làm rất tốt và rất chuyên nghiệp ( Cũng là những đại lý ủy quyền) Trong hơn 2 năm chạy C200K E được thay miễn phí khoảng 10 cái còi + 1 Bơm Xăng ( giá $1800) + 1 máy nén Điều hòa (giá cũng khoảng $1500) cộng rất nhiều lần sửa chữa vặt. Nên E có kêu ca gì đâu còn thấy rất thoải mái nữa nhưng hết thời gian BH 2 năm Em phải cho nó đi bước nữa :D :D :D :D

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

@npt : Khi chạy tốc độ tương đối cao thì nghe thấy tiếng kêu ( Rú rú ... không biết tả như thế nào cho bác hiểu, nhưng bác cứ đứng ở đường cao tốc hoặc QL sẽ nghe thấy hầu hết xe tải đều bị hú, trước kia tôi tưởng tiếng đó là tiếng lốp quất xuống đường khi chạy nhanh. Tùy mỗi xe ( Độ dơ giữa 2 bánh răng) mà tốc độ bắt đầu kêu khác nhau.

Thân

Hạng B2
11/3/05
126
0
0

Tiếng hú ở cầu sau chủ yếu phát ra từ sự ăn khớp của Bánh răng quả dứa (Bánh răng cùi thơm) và bánh răng vành chậu. Cặp bánh răng này có profin ăn khớp dạng Hypoid, việc điều chỉnh mức độ ăn khớp là rất khó khăn.
Thông thuờng bác hay nghe tiếng hú phát ra từ xe tải vì các xe này tải rất nặng, dùng lâu, cặp bánh răng này đã bị mòn rùi, chỉnh lại khó khăn nữa nên với xe tải họ chắc makeno!
Con xe hiland của bác bị thay cặp này rùi, nhưng theo tui vẫn nên chú ý nghe tiếng kêu có hay không, vì do lắp ráp thủ công hoặc do trình độ thợ, tiếng kêu vẫn cứ có thể có! Nhất là thợ thuyền hay bọn service đối xử kiểu đó thì phải có yêu cầu cam kết trước không thì lại xảy ra tiếp thì rầy rà to đấy!
(Nội dung trên là do tư vấn của thằng bạn tui!, mạo muội post lên cho bác tham khảo)

Hạng B2
15/5/12
119
24
16
Re: RE: Bảo hành Hilander bị hú cầu !

tiền nào của nấy mấy bác ạ