Hạng B2
3/12/12
231
5
18
66
shpy nói:
Em cũng giống bác chủ nhưng trước khi đi làm bảo hiểm em đt báo đại lý nói họ làm lại hợp đồng và thẻ bảo hiểm mới. Nhưng trường hợp em dễ hơn 1 chút là dù trước đó cavet tên chũ cũ nhưng đứng hợp đồng vẫn là tên em. Alo -> scan cavet mới gởi mail -> vài hôm mang xe qua làm bảo hiểm + lấy bảo hiểm mới luôn !

trường hợp của em giống bác , bác làm bảo hiểm xe ở hãng hay ở đâu vậy bác . Của em đứng tên bảo hiểm , còn ba em đứng cà vẹt xe sau khi sang tên . Lúc trước mua bảo hiểm là chưa sang tên ạ

Hạng B2
3/12/12
231
5
18
66
Swinds nói:
Bạn em mới mua xe, đổi chủ xong, ra BH đổi giấy tờ cái 1, êm ru.

Bảo hiểm của bác là AIG hả bác ,, mấy bảo hiểm khác đây là chuyện nhỏ... Cái anh AiG này đang có cái luật 102

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
Em mới làm đơn đơn đổi tên cho BH đây
Bh nó k duyêt nếu 3 món k trùng khớp nhau
Cmnd - giấy BH- cavet xe với xe tư nhân
Hồi chiều nghe. Bư vậy
Em mua bh bên PTI cũng nhanh gọn lẹ lắm
Thèng bán bH nó nói là phải cho hợp lệ giấy tờ rùi mới thanh BH
Đỏi tên bh rất dể và nhanh
Bác đổi tên lani đi còn 9th cơ mà

Hạng B2
3/12/12
231
5
18
66
dt_0978191919 nói:
Hồi chiều nghe. Bư vậy

Em gởi hồ sơ lên tận anh trưởng phòng để giải quyết ,em chỉ bị trục trặc cái cà vẹt thôi ( chủ mới , chủ củ ) . Hồ sơ đứng mua bảo hiểm cũng là em , có gì em cập nhật tình hình , xem anh em nào giống nhau rồi cùng làm đơn khiếu nại tập thể .

Tập Lái
13/10/11
4
0
0
Trên OS có 1 bác quan to cua AIG bác cần quyền trợ giúp không em gửi số hphone cho bác?

Hạng C
29/12/10
599
482
63
Đang định làm bảo hiểm.Nghe tin sét đánh thiêt :mad: Cảm ơn thông tin hữu ích của bác chủ!

Hạng C
29/12/10
599
482
63
hiennguyen06 nói:
dt_0978191919 nói:
Hồi chiều nghe. Bư vậy

Em gởi hồ sơ lên tận anh trưởng phòng để giải quyết ,em chỉ bị trục trặc cái cà vẹt thôi ( chủ mới , chủ củ ) . Hồ sơ đứng mua bảo hiểm cũng là em , có gì em cập nhật tình hình , xem anh em nào giống nhau rồi cùng làm đơn khiếu nại tập thể .
Có thông tin tin post cho anh em biết nha bác!

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Swinds nói:
Bạn em mới mua xe, đổi chủ xong, ra BH đổi giấy tờ cái 1, êm ru.
Đúng rồi, sau khi sang tên, hoặc đổi BS ..., bác chủ phải thông báo cho BH ngay

Hạng D
16/11/09
1.980
607
113
Chuyện này có là do bên BH đền nhiều quá, sát tỷ lệ báo động rồi, nên họ tìm cách làm khó để đạt một trong hai mục tiêu: Hoặc là bác chán, thôi không đòi; hoặc là bác chấp nhận chỉ lấy một phần tiền thôi. Tóm lại, đây là ý chủ quan của cán bộ quản lý công ty bảo hiểm đó muốn giảm tổng số tiền bồi thường trong năm của họ xuống - lấy thành tích với cấp trên.

Hợp đồng bảo hiểm theo xe, nên khi mua xe, hợp đồng bảo hiểm không bị vô hiệu. Chỉ có điều, chủ xe phải báo với công ty bảo hiểm khi mua/bán để họ cập nhật hợp đồng và quản lý rủi ro.

Bác chủ đòi rát vào. Vãn đòi được ạ.