Hạng B2
6/7/11
254
158
58
Thành Phố Hồ Chí Minh
Xe mình cũng sắp hết thời hạn bảo hiểm. Bác nào làm bảo hiểm inbox giúp.
Xe Santa Fe 2018.
Cám ơn
Bác đang tham gia bảo hiểm bên nào. Bác xem năm ngoái làm oki thì bác tham gia tiếp. Hoặc bác muốn tham gia bên nào thì em giới thiệu người gọi cho bác chứ bác hỏi vậy cũng rất khó để giới thiệu. Tuy nhiên em tư vấn bác nếu tham gia bảo hiểm thì bác tham khảo xem danh có DNBH đó có hợp tác với showroom mà bác muôn sửa xe ko, DNBH có y tín trên thị trường không chức bác mà hỏi maasy bác bán bảo hiểm thì bác nào chả nói mình tốt. Bác thử tim hiểu Bảo Việt, PTI, PVI xem, 2 trong 3 cty trên hiện có ký hợp tác với huyndai khu vực Tp.HCM, ngoài ra Huyndai còn ký thêm với 1 vài cty bảo hiểm nữa nhưng hơi nhỏ so với 3 cty trên

Hạng D
19/11/15
1.083
3.277
113
Xe bác đụng phía sau xe tải, vậy lỗi chắc chắn của bác, thỏa điều kiện bồi thường. Tring trường hợp này nếu bác thông báo thì BH sẽ hướng dẫn bác chụp hiện trường, xác nhận CA địa phương ( nếu thiệt hại lớn) là xong. Cái dở của bác là không thông báo tai nạn cho Bh, cái mà người tham gia BH phải làm khi có tai nạn xảy ra. Quyền lợi phải đi đôi với trách nhiệm nhé bác!

Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Bác đang tham gia bảo hiểm bên nào. Bác xem năm ngoái làm oki thì bác tham gia tiếp. Hoặc bác muốn tham gia bên nào thì em giới thiệu người gọi cho bác chứ bác hỏi vậy cũng rất khó để giới thiệu. Tuy nhiên em tư vấn bác nếu tham gia bảo hiểm thì bác tham khảo xem danh có DNBH đó có hợp tác với showroom mà bác muôn sửa xe ko, DNBH có y tín trên thị trường không chức bác mà hỏi maasy bác bán bảo hiểm thì bác nào chả nói mình tốt. Bác thử tim hiểu Bảo Việt, PTI, PVI xem, 2 trong 3 cty trên hiện có ký hợp tác với huyndai khu vực Tp.HCM, ngoài ra Huyndai còn ký thêm với 1 vài cty bảo hiểm nữa nhưng hơi nhỏ so với 3 cty trên
Năm trước em mua của Bảo Việt.
Năm nay chắc ăn nên làm ra nên Bảo Việt tăng phí trên toàn Hệ thống.
Giá báo cao hơn cả năm trước ( giá này từ sale Hyundai chứ ko phải nhân viên Bảo việt báo).
Em muốn làm việc trực tiếp với nhân viên bảo hiểm
Hãng nào cũng được : BV, PTI, PJICO..
Bác giới thiệu giúp.

Hạng B2
6/7/11
254
158
58
Thành Phố Hồ Chí Minh
Năm trước em mua của Bảo Việt.
Năm nay chắc ăn nên làm ra nên Bảo Việt tăng phí trên toàn Hệ thống.
Giá báo cao hơn cả năm trước ( giá này từ sale Hyundai chứ ko phải nhân viên Bảo việt báo).
Em muốn làm việc trực tiếp với nhân viên bảo hiểm
Hãng nào cũng được : BV, PTI, PJICO..
Bác giới thiệu giúp.
bác chi em sđt, hoặc mail của bác, em báo bạn bên bảo việt alo cho bác nhé

Hạng C
3/1/10
849
7.276
93
Rất nhiều người mua bảo hiểm nhưng không hể đọc lại hợp đồng và các trường hợp từ chối BH. Ngoài ra cũng không hề tìm hiểu hãng BH nào thì phục vụ tốt mà chọn cứ hãng giới thiệu là mua. Đến khi đụng chuyện mới gặp rắc rối !!
Trường hợp anh chủ thì khi không có biên bản hiện trường tai nạn của CA lập thì khai lùi xe đụng bồn hoa hay trụ cổng là ổn. Khó nữa thì gọi đại lý BH mà minh mua kêu nó làm thủ tục rồi chi cho nó cũng xong.
Giờ đã tè le hết rồi thì .......... chịu !!

Hậu quả của việc tư vấn BH miễn phí trên forum/Internet, cứ coi BH như cái bank từ thiện, cứ hư là lôi cổ nó ra sửa chữa cho mình, nó mà linh tinh năm sau xài thằng khác :D