Hạng B2
4/11/09
254
3
18
46
Tp.HCM
Nói cho vui như các bác, nhưng đôi lúc em cũng nghĩ : Mình mua bảo hiểm toàn bộ như vậy lỡ cái ghế da trong xe bị rách hay cái đèn trong xe bị bể BH có đền không ta ???? Lúc mua bảo hiểm em thấy họ chụp hình trong và ngoài xe kỹ lắm mà !!!hahaha

Hạng B2
4/11/09
254
3
18
46
Tp.HCM
Bị lủng lốp mà BH thì hơi quá đáng nhưng nếu xe Bác đang chạy bị nổ lốp rồi lạc tay lái quẹt vào đâu đó hư xe thì BH sẽ đền cả phần xe lẫn phần lốp. 

Hạng C
19/2/09
691
2
0
Theo em thì phải mời Công an và giám định xuống xem có đúng là xe cán phải đinh không, rồi lại phải giám định xem có đúng là đinh người khác rải mà không phải là chủ xe rải không (tất nhiên là cái đinh sẽ được niêm phong mang về cơ quan giám định để kiểm tra dấu vân tay). Nếu hoàn tất các thủ tục trên, bảo hiểm sẽ đền 50,000 vnd đi vá xe :D

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
bestsale nói:
----------------------------------------------------------
Liberty giảm phí 20% cho các cụ OS -> Call: 0983.588.028

A! Dzụ này được à nha, xe mình sắp đến hạn rùi đây.

Hạng B2
28/11/09
484
86
43
vậy nổ lốp mà ko bị lạc tay lái đến mức va đụng vào đâu đấy thì BH ko thanh toán? và BH xem việc cán đinh hay nổ lốp KHÔNG phải là "rủi ro nằm trong phạm vi bồi thường" của BH (trừ trường hợp anh nổ lốp VÀ anh phải lạc tay lái VÀ anh phải đụng vào đâu đó đến mức hư bộ phận khác).. vậy là BH bảo rằng (ko khác nào "nguyền rủa rằng"): "khách hàng ơi, lỡ rủi ro thì phải rủi ro cho đến cùng chúng tôi mới chia sẻ!" haha

hoá ra nếu ta muốn BH thực hiện nghĩa vụ của BH, nói dại là, ta mà "lỡ mà có nổ lốp thì làm ơn đụng thêm vào đâu đó 1 phát nữa coi như lạc tay lái"?!

Hạng B2
4/11/09
254
3
18
46
Tp.HCM

, thế mới đau chứ, thì mình phải đưa ra những giả thiết cụ thể cho anh em OS tham khảo và bàn bạc , sau này mua BH phải hỏi cái vụ này mới được... kể cả phần nội thất nữa...hahaha 

Hạng C
6/5/10
524
5
18
Em “ ngưỡng mộ “ bác chủ thớt quá.
( Bác Đông-liberty đọc được bài này chắc chuyển nghề luôn )