Hạng B2
28/11/09
484
86
43
bảo hiểm Liberty có thanh toán nếu bị cán đinh xịt lốp xe ko? bác nào biết hú em tiếng. tks các bác

P/S. để tránh hiểu lầm, em ghi chú thêm: thanh toán mua lốp xe mới nếu lốp cũ không còn bảo đảm an toàn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/8/07
269
46
28
thanha1802 nói:
bảo hiểm Liberty có thanh toán nếu bị cán đinh xịt lốp xe ko? bác nào biết hú em tiếng. tks các bác

"Bần tiện" vừa thôi chứ bác:mad:

Hạng D
16/9/07
1.589
6
38
49
Fernando Alonso nói:
thanha1802 nói:

"Bần tiện" vừa thôi chứ bác:mad:

:D:D:D,chắc bác này mới thua độ WC...hehehhehe

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
  Có đấy bác ạ ! Sau khi bị cán đinh, bác giữ nguyên hiện trường, gọi ngay cho đại lý Liberty làm thủ tục giám định, có CSGT lập biên bản xác nhận nguyên nhân, rồi bác mời làm báo giá của ít nhất 3 hãng ...vá xe có uy tín hoặc đại lý vá xe "ruột" của bác thì bảo hiểm sẽ đền bù 100% tiền vá xe, bắn keo... diệt chuột cho bác. Sau đó sẽ đánh dấu vào hồ sơ bác để sau này kiểm tra khi bác tái bảo hiểm ! 

Liberty căm kết chăm sóc  khách hàng tận ...lốp xe !

Hạng B2
28/11/09
484
86
43
bảo hiểm hữu dụng lúc rủi ro mà. cán đinh là rủi ro mà. về nguyên tắc phải bảo hiểm chứ! haha
mà bảo hiểm đâu có ... vá. bảo hiểm tốt bụng thì phải thay luôn cái vỏ mới chứ haha các bác hỏi các bạn bên BH xem đúng ko.

Vậy nếu đứa nào "ác ý" lấy dao băm nát cái lốp thì BH có thanh toán ko các bác?

P/S. em hỏi thế bởi vì hôm trước có một em rất ngọt ngào bên tổng đài thỏ thẻ với em rằng "BH sẽ thanh toán toàn bộ nếu do (1) ác ý của người khác (2) thuộc về rủi ro, ko phải lỗi cố ý của người điều khiển phương tiện. thanh toán toàn bộ KHÔNG KHẤU HAO và theo y/c kỹ thuật.

Bác thủng lốp xe, nếu đinh to, vô hãng, hãng sẽ đề xuất bác thay lốp mới. vậy thì theo lời em nhân viên kia bác có đc BH thanh toán ko?

Hạng B2
11/11/09
105
0
0
14
thiệt hại đối với săm lốp (vỏ ruột) xe trừ khi thiệt hại đồng thời gây ra cho những bộ phận khác của Xe trong cùng một vụ tai nạn bác ạ!