Tập Lái
9/10/20
16
4
3
Bảo hiểm PVI có tốt không?
*Ảnh minh họa

Chào các Bác , em mua Mazda 3 năm 2018 được tặng kèm Bảo hiểm Bảo hành PVI. Giờ hết bảo hành chính hãng chuyển sang Bảo hiểm bảo hành của PVI .

Em hỏi đã có Bác nào dùng đến Bào hiểm bảo hành này của PVI chưa ? Nếu có thì thủ tục có phức tạp không ?

Cảm ơn các Bác .

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/10/20
16
4
3
Mình xài 6 năm PVI, do có liên kết Mazda nên thủ tục nhanh gọn.
Ý em hỏi là cái Sổ bảo hiểm bảo hành của PVI được tặng khi mua xe . Sau khi hết bảo hành chính hãng xe tiếp tục được PVI bảo hành . Còn cái bảo hiểm vật chất xe mình mua là khác .

Hạng D
26/8/13
1.946
5.495
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Ý em hỏi là cái Sổ bảo hiểm bảo hành của PVI được tặng khi mua xe . Sau khi hết bảo hành chính hãng xe tiếp tục được PVI bảo hành . Còn cái bảo hiểm vật chất xe mình mua là khác .

PVI là bảo hiểm vật chất, hết hạn thì bác cần thì mua tiếp, ko cần ko mua. Nó ko liên quan gì tới bảo hành xe của Mazda Thaco cả.

Tập Lái
9/10/20
16
4
3
PVI là bảo hiểm vật chất, hết hạn thì bác cần thì mua tiếp, ko cần ko mua. Nó ko liên quan gì tới bảo hành xe của Mazda Thaco cả.
Có cái bảo hiểm bảo hành khác nữa bác ạ. Cái này Thaco kết hợp với PVI tặng , hết 3 năm bảo hành của Thaco , PVI sẽ tiếp tục bảo hành thêm 2 năm nữa hoặc 150K km .

Hạng B1
25/4/18
51
182
35
Hiện tại, không biết lý do gì bên PVI đã thu hồi lại sổ Bảo hành mở rộng (tăng thêm 50 ngàn km hoặc 2 năm) của Trường Hải. Mình cũng đang chờ câu trả lời.

Tập Lái
9/10/20
16
4
3
Hiện tại, không biết lý do gì bên PVI đã thu hồi lại sổ Bảo hành mở rộng (tăng thêm 50 ngàn km hoặc 2 năm) của Trường Hải. Mình cũng đang chờ câu trả lời.
Bác ở đâu , em ở Vũng Tàu không thấy nói gì

Hạng B1
25/4/18
51
182
35
Mình ở SG. Lúc đầu, Mazda bảo hành 3 năm/ hoặc 100 ngàn km, và thêm bảo hành mở rộng 2 năm/50 ngàn km nữa. Nhưng năm rồi, thì thu lại bảo hành mở rộng vì có lý do gì đó và thông báo sẽ gửi lại sổ mới khi có lại.

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Bảo hành 5 năm là xu thế tất yếu. Ông nào ko chịu cứ 3 năm sẽ bị người tiêu dùng quay lưng.