Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Mình có ca này nhờ bác nào biết xử giùm:
-Công ty mình làm có mua bảo hiểm tai nại 24/7 của Bảo Việt cho nhân viên.
+ Giờ trong cty có 1 công nhân bị tai nạn xe máy, BV không chịu chi trả với lý do trong cơ thể tại thời điểm tai nạn có nồng độ cồn. Tuy công nhân bên mình không điều khiển xe, do biết xỉn nên kêu người khác đón về.
Ttrong khi đó hợp đồng hai bên ký, điều khoản loại trừ:
+ Hậu quả của việc uống rượu, bia vượt quá nồng độ quy định của Luật An Toàn Giao Thông đường bộ hoặc các chất kích thích tương tự khác.
Nhưng k có luật nào quy định nồng độ cồn cho người ngồi sau hết vậy mà vẫn bị BV loại hồ sơ.
Theo các bác giờ giải quyết ntn. Cám ơn các bác.

Hạng D
30/11/10
3.965
56.089
113
Xem lại cái anh lái có uống không anh? Ít hay nhiều gì cũng dính. Nếu không uống thì làm tới thôi anh.

Hạng B2
15/6/17
131
9.307
103
Ví dụ. Ko uống nhưng ngồi sau và té xuống do bị xỉn vì bia rượu thì vẫn bồi thường à? Hay nhậu xỉn nằm ngủ trúng gió chết thì sao?

Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Cty bác đòi họ tờ giấy từ chối rồi làm công văn đề nghị trích dẫn như bác vừa nêu đó.
nó có từ chối anh bằng văn bản và có dấu đỏ ko, nếu ko có thì đòi đi anh, nếu có thì chụp lên đi anh
cái người nhận hồ sơ và tư vấn nói vậy, để mình kêu cty đi đòi văn bản trả lời có dấu đỏ trước vậy rồi tính tiếp.
Ví dụ. Ko uống nhưng ngồi sau và té xuống do bị xỉn vì bia rượu thì vẫn bồi thường à? Hay nhậu xỉn nằm ngủ trúng gió chết thì sao?
Ko uống nhưng ngồi sau té xuống vẫn được bồi thường.
Nhậu xỉn nằm ngủ trúng gió chết thì không rồi bác, chỉ tính tai nạn dạng chấn thương do lực tác động thôi.

Tập Lái
8/12/15
40
2.166
83
quận 6 Hồ Chí Minh
Mình có ca này nhờ bác nào biết xử giùm:
-Công ty mình làm có mua bảo hiểm tai nại 24/7 của Bảo Việt cho nhân viên.
+ Giờ trong cty có 1 công nhân bị tai nạn xe máy, BV không chịu chi trả với lý do trong cơ thể tại thời điểm tai nạn có nồng độ cồn. Tuy công nhân bên mình không điều khiển xe, do biết xỉn nên kêu người khác đón về.
Ttrong khi đó hợp đồng hai bên ký, điều khoản loại trừ:
+ Hậu quả của việc uống rượu, bia vượt quá nồng độ quy định của Luật An Toàn Giao Thông đường bộ hoặc các chất kích thích tương tự khác.
Nhưng k có luật nào quy định nồng độ cồn cho người ngồi sau hết vậy mà vẫn bị BV loại hồ sơ.
Theo các bác giờ giải quyết ntn. Cám ơn các bác.
Theo điều khoản loại trừ thì hậu quả của việc uống rượu bia vượt quá quy định và phải là tác động trực tiếp dẫn đến tai nạn của Người được bảo hiểm thì mới bị loại trừ.

Vì thế người lái xe ở trường hợp trên có rượu bia hay ko cũng ko quyết định có bồi thường hay không, nói cách khác người lái xe có rượu bia ko thì đều phải bồi thường.

Chỉ có 1 lý do duy nhất ko bồi thường chính là người được bảo hiểm vì rượu bia mà tự dẫn đến tai nạn (tự té) thì ko bồi thường.

Vì vậy chờ văn bản phản hồi của BV rồi tính tiếp. Và xem kỹ phần loại trừ xem có chữ "trực tiếp" không.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.305
113
Vì thế người lái xe ở trường hợp trên có rượu bia hay ko cũng ko quyết định có bồi thường hay không, nói cách khác người lái xe có rượu bia ko thì đều phải bồi thường.
VN thì nghi lắm nha