Hạng B2
23/6/11
193
407
63
Em chạy In 2009 vừa hết bảo hiêm xong.Em tính mua lại bảo hiểm vật chất tất tần tật thì bên Libery báo em là gần 12tr, Dầu khí thì 10,2tr.Còn bên bảo hiểm bưu điện và AAA thì báo khoảng hơn 8tr.Bác nào rành vụ này chỉ em với.Gần tết cũng hơi kẹt tiền.Bào hiểm bưu điện và AAA lúc bị sự cố , hay tút xe thủ tục có khó không ạ

Hạng D
30/11/10
3.971
56.658
113
sao giá ngày càng cao vậy? mới mua Liberty cách đây khoảng 2 tháng chỉ có hơn 10tr

Hạng D
16/11/09
1.980
607
113
chobobo nói:
Em chạy In 2009 vừa hết bảo hiêm xong.Em tính mua lại bảo hiểm vật chất tất tần tật thì bên Libery báo em là gần 12tr, Dầu khí thì 10,2tr. Còn bên bảo hiểm bưu điện và AAA thì báo khoảng hơn 8tr.Bác nào rành vụ này chỉ em với.Gần tết cũng hơi kẹt tiền.Bào hiểm bưu điện và AAA lúc bị sự cố , hay tút xe thủ tục có khó không ạ
Bác hỏi khó nhỉ! Nếu anh em trả lời là có - mà kinh nghiệm của họ và những điều họ nghe thấy khẳng định là có - và sau này lỡ bác gặp khó, bác có trách anh em không ạ?

Em chưa từng mua BH của Li - vì phí đắt quá. Em cũng chưa từng mua BH của Bưu điện. Nhưng em rất ấn tượng với bác Chương - hình như trưởng phòng nghiệp vụ BH xe cơ giới của PTI thì phải - vì bác ý đăng đàn, giải thích và tư vấn rất nhiệt tình cho anh em OS một thời gian khá dài.
Những công ty BH mà em đã từng mua và làm thủ tục (vụ sơn tút nhỏ thôi): Bảo Việt, Bảo Minh, PVI. Em chưa thấy có vấn đề gì, kể cả thủ tục giải quyết.

Hạng B2
23/6/11
193
407
63
em có gọi đt cho bên BH bưu điẹn.Chị ấy nói mức phí là 9.6tr và đã bớt.Phí bảo hiểm là 1.7% chứ không phải 1.05% tính ra băng PVI rùi.
Bác Tí Đô giúp em vụ này đi ạ^^!

Tập Lái
25/3/10
5
0
0
37
Bảo hiểm Liberty phí cao thì em nghĩ Bác chủ thớt nên mua Bảo hiểm PVI - phí Bảo hiểm và chất lượng phục vụ của bên PVI khá tốt.