Tập Lái
10/3/09
29
37
13
Em thì cạch AON ra rồi,lúc trước mua cho thằng ku nhà.Đi khám bên phòng khám j đó(lâu rồi k nhớ nổi) gần Diamond cả triệu bạc.Xong về nó lèn èn cả nửa năm trời ko trả.Ghét bỏ luôn.

Hạng B2
11/7/13
147
1.506
93
milanetto nói:
Em thì cạch AON ra rồi,lúc trước mua cho thằng ku nhà.Đi khám bên phòng khám j đó(lâu rồi k nhớ nổi) gần Diamond cả triệu bạc.Xong về nó lèn èn cả nửa năm trời ko trả.Ghét bỏ luôn.

Bác có lấy hóa đơn đỏ tên con Bác không? hồ sơ khám bệnh gởi claim có đầy đủ không? Em nghĩ chắc Bác thiếu hồ sơ, chứ mỗi lần E claim, đầy đủ hồ sơ là 10 ngày sau $ có trong tài khoản của E rồi. E chỉ bực giai đoạn chờ xác minh ở những bệnh viện bảo lãnh thanh toán, mất cả tiếng. Nên thường E lấy hóa đơn đỏ rồi về claim lại.

Hạng B1
10/3/11
72
3
8
baohiemvietlife.com
milanetto nói:
Có thể do hồ sơ của Bác bị thiếu hay sao ấy chứ. Bình thường chỉ sau tối đa 15 ngày bác gửi đủ hồ sơ là xiền bồi thường đã nằm trong tài khoản bác rùi.

Hạng B1
10/3/11
72
3
8
baohiemvietlife.com
HAFELEbyAnhBanMai nói:
milanetto nói:
Bác có lấy hóa đơn đỏ tên con Bác không? hồ sơ khám bệnh gởi claim có đầy đủ không? Em nghĩ chắc Bác thiếu hồ sơ, chứ mỗi lần E claim, đầy đủ hồ sơ là 10 ngày sau $ có trong tài khoản của E rồi. E chỉ bực giai đoạn chờ xác minh ở những bệnh viện bảo lãnh thanh toán, mất cả tiếng. Nên thường E lấy hóa đơn đỏ rồi về claim lại.
Khi làm bảo lãnh thanh toán thì khi nhập viện bác đưa thẻ bảo hiểm và CMT cá nhân đối với người lớn, còn trẻ em thì giấy khai sinh cho lễ tân bệnh viện họ làm thủ tục . Khi xuất viện chỉ cần ký vào đơn yêu cầu bồi thường là ok.

Hạng B2
11/7/13
147
1.506
93
Vietlife nói:
HAFELEbyAnhBanMai nói:
milanetto nói:
Khi làm bảo lãnh thanh toán thì khi nhập viện bác đưa thẻ bảo hiểm và CMT cá nhân đối với người lớn, còn trẻ em thì giấy khai sinh cho lễ tân bệnh viện họ làm thủ tục . Khi xuất viện chỉ cần ký vào đơn yêu cầu bồi thường là ok.

E khám ngoại trú mà Bác.

Hạng B1
10/3/11
72
3
8
baohiemvietlife.com
[/quote]
E khám ngoại trú mà Bác.
[/quote]

Đối với ngoại trú khi đi khám xong bác lấy đủ các giấy tờ sau
1. Đơn yêu cầu bồi thường ( theo mẫu)
2. Giấy khám bệnh ( chuẩn đoán bệnh của bác sỹ)
3. Đơn thuốc
4. Hóa đơn tiền khám bệnh, tiền thuốc ( giấy xuất thuốc )
5. và các chỉ định xét nghiệm theo chỉ định của bác sỹ nếu có
Em nghĩ có thể bác thiếu giấy tờ gì hoặc tình trạng bệnh tật không nằm trong phạm vi bảo hiểm nên mới có tình trạng như vậy.

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Em đang tính mua bảo hiểm khám chữa bệnh cho cả nhà:
1. Chồng 35 tuổi
2. Vợ 30 tuổi
3. Con gái 3,5 tuổi
4. Con trái 1,5 tuổi.
Em định mua bảo hiểm khám chữa bệnh cho gia đình bác tư vấn mua loại nào hợp lý mà chi phí thấp.
VD: Em đưa nhóc đi khám bệnh, nếu bệnh nhẹ thì khám, xét nghiệm...cấp thuốc và cho về, nếu bệnh nặng thì nhập viện điều trị...
Bác tư vấn cho em nên mua loại nào đáp ứng được như vậy? chi phí ? Quyền lợi? Các bệnh viện liên kết?...
thanks.
mail: [email protected]

Hạng B1
10/3/11
72
3
8
baohiemvietlife.com
baolamanhBRVT nói:
Em đang tính mua bảo hiểm khám chữa bệnh cho cả nhà:
1. Chồng 35 tuổi
2. Vợ 30 tuổi
3. Con gái 3,5 tuổi
4. Con trái 1,5 tuổi.
Em định mua bảo hiểm khám chữa bệnh cho gia đình bác tư vấn mua loại nào hợp lý mà chi phí thấp.
VD: Em đưa nhóc đi khám bệnh, nếu bệnh nhẹ thì khám, xét nghiệm...cấp thuốc và cho về, nếu bệnh nặng thì nhập viện điều trị...
Bác tư vấn cho em nên mua loại nào đáp ứng được như vậy? chi phí ? Quyền lợi? Các bệnh viện liên kết?...
thanks.
mail:
Em đã gửi tư
baolamanhBRVT nói:
Em đã gửi tư vấn cho bác hai chương trình của Liberty và Bảo việt . Đáp ứng được nhu cầu của bác
1. Nội trú có bảo lãnh thanh toán chi phí trong hệ thống bệnh viện có liên kết . Nếu ngoài hệ thống bệnh viện liên kết bác tự thanh toán trước rồi claim sau
2. Ngoại trú ( khám bênh lặt vặt do : viêm họng, sổ mũi ,nhức đầu...) bác tự thanh toán trước rồi lấy hồ sơ làm claim sau
Bác check email giúp em nhé. Có thể vào cả spam
Cảm ơn bác!

Hạng B1
10/3/11
72
3
8
baohiemvietlife.com
Quẳng gánh lo cho bảo hiểm
Ngày càng có nhiều người ý thức “sức khỏe quý hơn vàng” nên họ đã không ngại móc hầu bao để gìn giữ món “vàng” vô giá.
Dịch vụ y tế trong một chiếc thẻ
Nguyên Thi nói thêm: “Mỗi lần đau răng, chóng mặt, chỉ cần đến bệnh viện và chìa ra một chiếc thẻ cho nhân viên y tế là mọi chuyện đâu vào đó. Nói không quá, khi thấy mình là khách hàng mua dịch vụ chăm sóc sức khỏe cao cấp, cơ sở y tế cũng dành cho mình một sự quan tâm đặc biệt”.

Women’s Health đã khảo sát 50 phụ nữ từng tham gia bảo hiểm sức khỏe cao cấp về lý do khiến họ chọn dịch vụ này. Kết quả cho thấy: 53% cho rằng phạm vi bảo hiểm khá rộng bao gồm cả bệnh tật, tai nạn, cấp cứu… 26% trả lời khi cần, họ có thể khám chữa bệnh “xuyên biên giới” ở một số bệnh viện trong nước và quốc tế. 21% cảm thấy hứng thú khi mọi chuyện đơn giản và tiện lợi.

Võ Ngọc Sương, 31 tuổi, Hà Nội, kể lại: “Cách đây 6 tháng, trong một lần công tác tại Huế, tôi bị xuất huyết bao tử. Đồng nghiệp chuyển tôi đến bệnh viện cấp cứu. Khi biết tôi tham gia bảo hiểm sức khỏe cao cấp, nhân viên y tế tự bảo cho công ty bảo hiểm về trường hợp của tôi. Sau hai ngày nằm tại đây, tôi được chuyển đến bệnh viện tại Đà Nẵng với điều kiện chăm sóc và trang thiết bị hiện đại hơn”.

Phí thấp nhất khoảng 5 triệu đồng/năm
Tại Việt Nam có khá nhiều công ty bảo hiểm đang cung cấp sản phẩm bảo hiểm sức khỏe. Các công ty bảo hiểm nhân thọ chỉ bán sản phẩm chăm sóc sức khỏe cùng gói bảo hiểm chính, còn công ty bảo hiểm phi nhân thọ lại đưa ra sản phẩm chăm sóc sức khỏe riêng biệt, đóng phí theo từng năm. Khách hàng có thể thay đổi đơn vị cung cấp dịch vụ nếu không vừa ý nên hiện nay được nhiều người chọn mua.

Tùy theo dịch vụ, phạm vi bảo hiểm, độ tuổi và tình trạng sức khỏe của người bảo hiểm, mức phí hằng năm của các gói bảo hiểm thấp nhất khoảng 5 triệu đồng. Nếu chọn phạm vi bảo hiểm toàn cầu, thông thường mức phí hằng năm sẽ cộng thêm từ 12-14% (tùy công ty), vào khoảng 20 triệu - 25 triệu đồng. Một số dịch vụ bảo hiểm đặc biệt với mức phí hằng năm từ 30 triệu - 60 triệu đồng.

Bảo hiểm sức khỏe từ nội đến ngoại
Bạn có thể tham khảo một số sản phẩm chăm sóc sức khỏe cao cấp dưới đây:

+ Công ty Liberty: Hiện có sản phẩm bảo hiểm sức khỏe là Liberty HealthCare với dịch vụ khám chữa bệnh ở bất kỳ bệnh viện nào ở Việt Nam. Ngoài ra sở hữu sản phẩm Liberty HealthCare, bạn có thể khám chữa bệnh ở bất kỳ bệnh viện nào ở Việt Nam hoặc ở nước ngoài trong khu vực địa lý được bảo hiểm (châu Á hoặc toàn cầu).

Khi tham gia gói này, bạn sẽ được điều trị nội trú và thanh toán tất cả các chi phí khi nằm viện, phẫu thuật; chi phí điều trị trước và sau khi nằm viện; chi phí vận chuyển y tế cấp cứu hoặc hồi hương. Ngoài ra, bạn có thể mua thêm các quyền lợi bổ sung như: Điều trị ngoại trú, thai sản và nha khoa.

Chị Bích Ngọc, 36 tuổi, nhà ở Đà Nẵng, đã tham gia bảo hiểm sức khỏe với phạm vi châu Á. Vì thế, khi bị tai nạn ở Singapore, chị đã được chữa trị tại đây mà không tốn bất cứ chi phí nào. “Lần đó, công ty bảo hiểm thay mặt tôi trả chi phí cho bệnh viện gần 100 triệu đồng. Khi ra viện, họ còn tặng tôi một lẵng hoa và chúc tôi mau bình phục”, chị kể lại.

+ Công ty Bảo Việt: Hiện có sản phẩm Inter Care và Chi phí y tế, vận chuyển cấp cứu. Đây là sản phẩm dành cho khách hàng có thu nhập từ trung bình khá và cao. Bạn có thể được chi trả điều trị nội trú tối đa lên tới 3 tỉ đồng/năm, điều trị ngoại trú tối đa 40 triệu đồng/năm và chi phí khám bệnh tối đa là 6 triệu đồng/lần khám.
Bạn sẽ được bảo hiểm trong lãnh thổ Việt Nam với mức trách nhiệm khoảng 263 triệu đồng, Đông Nam Á (trừ Singapore) khoảng 525 triệu đồng, châu Á (trừ Nhật Bản và Hồng Kông) khoảng 1,05 tỉ đồng; toàn cầu 5,25 tỉ đồng.

Ngoài ra, người thực hiện cấy ghép nội tạng sẽ nhận mức chi trả 600 triệu đồng. Đối với các điều trị cấp cứu do bệnh hoặc tai nạn, cấp cứu do tai nạn, thai sản cấp cứu do tai nạn, vận chuyển y tế cấp cứu và hồi hương... sẽ được chi trả toàn bộ. Nhìn chung, mức chi trả bảo hiểm khi điều trị ở châu Á hay toàn cầu cao gấp 2 hoặc 4 lần so với khi điều trị ở Việt Nam.