Hạng B2
4/1/12
162
78
28
Nếu đã nghỉ đêm ở Blao, thì lên LQPA vào lúc sáng sớm là cảnh đẹp nhất, đi 2b cũng an toàn hơn chiều tối (lại thêm sợ mưa càng nguy hiểm) - xong nhà bác chạy tiếp lên Dalat là vừa
Em cũng tính đổi phương án giống bác tư vấn. Xuất phát 6h ở Quận Tân Phú, 10h nghỉ đêm ở BL, sáng 5h30 trả phòng lên LQPA, 8h đua về ĐL.
Bác tư vấn em KS ok ở Bảo Lộc nhé

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B1
6/5/17
66
43
23
chào các bác, t5 tuần này 5h sáng e xuất phát đi đà lạt, cũng dự định sẽ ghé LQPA, không biết đường lên có update gì không các bác? e đọc các comment trước có vẻ đi bãi xe 2 sẽ dễ hơn đúng không các bác?
thks các bác

Hạng B1
4/5/16
50
42
18
44
chào các bác, t5 tuần này 5h sáng e xuất phát đi đà lạt, cũng dự định sẽ ghé LQPA, không biết đường lên có update gì không các bác? e đọc các comment trước có vẻ đi bãi xe 2 sẽ dễ hơn đúng không các bác?
thks các bác

5h mới đi thì lên LQPA thì trưa rồi, đâu ngắm dc mây nữa.
bãi 2 lên gần hơn. Lần trc, mình đi lúc t08/2017 thì đường Chùa từ chỗ bãi 2 đang sửa (hôm nay chắc xong).
có xe máy chở lên nhưng cảm giác yomost lắm, chịu khó đi bộ nha bác! kakaaa

Hạng D
4/2/08
4.567
6.435
113
TPHCM
cuối tháng này em định đi, 5g xuất phát từ SG thì tới LQPA chắc chả còn đẹp hả mấy bác? hay nên đi tầm trưa để đón hoàng hôn ở LQPA mấy bác, sau đó lên Đà Lạt? mà đi hoàng hôn em sợ đoạn xe máy lúc đi xuống quá...

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Lần đầu tiên đi LQPÂ em đi xe ôm lên, sợ teo. Lần sau rút kinh nghiệm em chạy xe vô sâu hơn (cách bãi gởi xe đầu tiên khoảng 3-400m rồi có con đường nhỏ quẹo trái lên dốc chừng 50m rồi dừng xe ở đây (kế bên là quán nước). Mọi người xuống xe đi bộ lên 1 đoạn, tập thể dục luôn. Vài trăm mét là tới chùa. Đường dễ đi, có đoạn có bậc tam cấp 2 bên nhiều bụi trúc rất đẹp.
Đúng là LQPA chỉ nên đi sớm đón bình minh hoặc chiều đón hoàng hôn, chứ ko nên đi giữa trưa nắng chang chang, lên chùa (chỗ cổng trời) phải bỏ dép nắng phỏng chân và không chụp hình đẹp được hehe.

Tập Lái
20/5/18
2
1
3
37
Các bác hướng dẫn em với. Nhóm em muốn đi đà lạt, trên đường ghé LQPA cho biết. Nhóm định đi đêm 14/6 để đến sáng sớm 15/6 đón bình minh. Nhóm là nữ nên chọn đi xe khách, vậy nhóm phải xuống chỗ dừng xe của Bảo Lộc, giờ đó có xe lên LQPA hay không ạ. Đi thế nào, các bác chỉ giúp em với. Tụi em ở Sài Gòn ra nhé. Và về Đà Lạt thế nào nữa ạ