Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam
Xe em Focus S2.0 đời 2007, thỉnh thoảng bật chìa khoá lên nó bảo lỗi "Power Steering Failure" này, sau đó thì nó hiện lỗi động cơ với biểu tượng hình động cơ màu vàng.
Em cứ để thế chạy một lúc hoặc lâu hơn thì mất, thỉng thoảng lại bị (xe em đi ít lắm) mỗi tuần chắc đi khoảng vài chục km (nay là gần 18.000km). Không biết có vấn đề gì không?.

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
BMW-passion boy nói:
Xe em Focus S2.0 đời 2007, thỉnh thoảng bật chìa khoá lên nó bảo lỗi "Power Steering Failure" này, sau đó thì nó hiện lỗi động cơ với biểu tượng hình động cơ màu vàng.
Em cứ để thế chạy một lúc hoặc lâu hơn thì mất, thỉng thoảng lại bị (xe em đi ít lắm) mỗi tuần chắc đi khoảng vài chục km (nay là gần 18.000km). Không biết có vấn đề gì không?.

Cái bình điện của bác sắp ... rồi, coi chừng để lâu nữa bác không đề được. Nếu bác tin em thì ghé Pinaco mua rồi tự thay, hay bác có thể vào hãng đo lại cái bình trước khi quyết định thay nhưng trong hãng sẽ tốn hơn tí.

Hạng D
11/5/04
1.183
17
38
47
Vietnam
Cảm ơn bác nhé. Em đã kiểm tra bình và thấy nó còn mới lắm (đùa bác tý). Em đang tính khi nào FORD LONG BIÊN (HÀ NỘI) khai trương (chắc vài ngày nữa) thì ra khám tổng thể cho nó. FORD LONG BIÊN gần nhà em, đi nơi khác hơi xa, ngại.

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi
Đúng là do acquy. Xe em cũng bị giống bac daubac. Em vừa thay acquy xong, hết báo lỗi rồi.

Tập Lái
8/1/07
6
0
0
huynhnhatminh nói:
BMW-passion boy nói:

Cái bình điện của bác sắp ... rồi, coi chừng để lâu nữa bác không đề được. Nếu bác tin em thì ghé Pinaco mua rồi tự thay, hay bác có thể vào hãng đo lại cái bình trước khi quyết định thay nhưng trong hãng sẽ tốn hơn tí.

Bác này nói chính xác 100% ngày sưa mình cũng chạy Focus S cũng bị lỗi này một thời gian thì bình toi, bác thay bình mới là OK.