Tập Lái
30/11/18
5
0
1
42
Xe em F10 2014, 6 vạn km, có hiện tượng báo k tìm thấy Remote key khi bắt đầu đề nổ mặc dù mở cửa xe hoàn toàn bình thường (hay sắp hết pin nó vậy), phải loay hoay một lúc thì nó cho đề nổ.
Hiện tượng 2 là xe dừng đèn đỏ, tự động tắt máy do ở chế độ Auto Start/stop (e vẫn về P vì là thói quen) nhưng khi đèn xanh e vào D để xe chạy thì báo lỗi Tranmission (không thường xuyên). Cứ khởi động lại thì ok cho chạy tiếp, nếu xe k sử dụng chế độ auto Start/stop thì k thấy báo lỗi tranmission gì cả.
Nhờ cả nhà góp ý e cái!

E cám ơn ạ

Chỉnh sửa cuối:
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Xe em F10 2014, 6 vạn km, có hiện tượng báo k tìm thấy Remote key khi bắt đầu đề nổ mặc dù mở cửa xe hoàn toàn bình thường (hay sắp hết pin nó vậy), phải loay hoay một lúc thì nó cho đề nổ.
Hiện tượng 2 là xe dừng đèn đỏ, tự động tắt máy do ở chế độ Auto Start/stop (e vẫn về P vì là thói quen) nhưng khi đèn xanh e vào D để xe chạy thì báo lỗi Tranmission (không thường xuyên). Cứ khởi động lại thì ok cho chạy tiếp, nếu xe k sử dụng chế độ auto Start/stop thì k thấy báo lỗi tranmission gì
Nhờ cả nhà góp ý e cái!

E cám ơn ạ

Khả năng cao là cái bình điện xe mình đã yếu, một số xe khi bình yếu không đảm bảo đủ dòng điện khi máy đề lại gây rớt điện áp sẽ có hiện tượng báo lỗi một số bộ phận cần như hộp số, nhưng đi bình thường thì kg bao giờ bị. Tạm thời bác đừng dùng auto start stop nhé!
Bác cho ra gara họ kiểm tra dòng khi dùng auto start stop có thể sẽ biết

• Like
Reactions: Hungbme
Tập Lái
30/11/18
5
0
1
42
Thankiu bác! Lo nhất chậm vô xưởng mà ổng hỏng hộp số thì tèo