Tư Vấn Chia Sẻ báo lùi bằng camera

Hạng C
15/9/04
518
311
73
HCM City
www.facebook.com
RE: báo lùi bằng camera

Trích đoạn: aosen

Lạc đề 1 tí, xe bạn em là BMW 318 đi Thanh đa ngập nước, bị đúp pê, nhiều khả năng cong dên (theo dự đoán của BMW Nguyễn Biểu). Nêu đây đê nhắc mọi người cận thận tránh trường hợp này nhé viì đang mùa mưa

ái chà ... chi phí sửa sang chắc cũng bộn tiền đây ....

[8D]

Hạng B2
12/8/04
304
1
0

Cẩn thận cửa nẻo coi chừng có trộm :D:D

Hạng C
15/6/04
821
12
0

@bùm: nếu tìm được loại có báo khoảng cách thì hãy làm, nếu ko thì bác làm lấy cho đỡ tốn kém, camera màu, hồng ngoại khoảng 360k, màn hình nếu có rồi thì OK, chưa thì thêm khoảng 1,5m đến 1,8m thôi.
Nhưng em cũng lưu ý bác vài điểm để bác khỏi thất vọng sau khi lắp.
1. Góc mở ống kính của camera khoảng 45-52 độ, nên ko thể quan sát hết toàn bộ phần sau xe ở cự ly gần (lùi xe không được chủ quan, không có báo khoảng cách thì vẫn phải rất cẩn thận khi lùi).
2. Camera hồng ngoại chỉ thật sự hiệu quả khi trời mây mù, âm u, trời tối mà hoàn toàn không có đèn, nếu có đèn pha xe khác thì sẽ bị lóa rất khó quan sát, ban ngày thì màn hình rất khó nhìn do ánh sáng mặt trời sáng quá (bác thử khắc phục bằng cách lắp màn hình trên che nắng xem sao).
3. Cực kỳ hiệu quả khi trời mưa, tất cả các kính gương xung quanh bác đều mờ vì nước, thì cái camera là thứ duy nhất giúp bác quan sát phía sau.
4. Chỉ hữu hiệu khi lùi xe thẳng và phải quan sát vật thể trước khi chúng lọt vào điểm mù (thông thường là khoảng 2m tính từ đuôi xe).
Tóm lại sau 1 thời gian sử dụng em đánh giá việc lắp camera (loại ko kèm cảm biến báo khoảng cách) ở mức trung bình.
Quên ! có thể do em lắp camera dưới gầm xe nên khả năng quan sát có hạn chế hơn do ko nhìn được đuôi xe, nếu bác lắp trên nóc xe rồi chĩa ra sau thì có thể giải quyết được 1 số vấn đề đã nêu ở trên, nhưng lai xuất hiện 1 số vấn đề mới là : thẩm mỹ và nước mưa.
Chúc bác mau tìm được con camera ưng ý.

Tập Lái
9/9/04
47
0
0
Made in Viet Nam

cám ơn bác...em cũng tính chuyện nếu lắp vào sợ cảnh thực tế khác với cảnh trên màn hình...mà, vậy bậy giờ lắp camera màu...giá bao nhiêu ạ...màn hình của em là NEXVỐC...kô biết có làm đc kô..vì nhiều người nói là nếu lắp camera vào thì lúc lùi phải chuyển bằng công tắc lên chán hẳn...nhưng có người nói là vẫn làm đc , cài số lùi nó tự động chuyển...xin giúp đỡ

Hạng B1
8/8/04
51
0
0
Phan Thiết - Bangkok

ah các bác ơi chỉ hộ em chổ gắn luôn đi ,em nghe nói cái cảm biến ấy lạng wạng là bị tháo nữa mà...
bây giờ thì cái gì cũng phải bảo vệ hết...[8D]

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Tôi gắn vào cạnh cái đèn báo phanh phía trên, trong kính hậu (xe VITARA) nên ko sợ mưa, tuy nhiên không nhìn được sát cản sau và hơi vướng bánh dự phòng 1 chút, nhưng tác dụng nhiều lắm, nhất là lúc chở đồ nhiều phía sau, gương hậu trong xe ko nhìn được :D
Hình nó đây (cái đế nhôm hình vuông màu trắng):
báo lùi bằng camera

Tập Lái
9/9/04
47
0
0
Made in Viet Nam

Trích đoạn: vctv

Tôi gắn vào cạnh cái đèn báo phanh phía trên, trong kính hậu (xe VITARA) nên ko sợ mưa, tuy nhiên không nhìn được sát cản sau và hơi vướng bánh dự phòng 1 chút, nhưng tác dụng nhiều lắm, nhất là lúc chở đồ nhiều phía sau, gương hậu trong xe ko nhìn được :D
Hình nó đây (cái đế nhôm hình vuông màu trắng):
báo lùi bằng camera

bác dùng màn hình gì thế...lúc lùi xe có cần bật công tắc kô hay tự động chuyển sang

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Tôi dùng màn hình 6" TQ, lúc nào cần nhìn camera thì bật công tắc (vì có những lúc ko lùi nhưng chở đồ nhiều, ko nhìn qua kính hậu được).
Nếu bác muốn tự động bật camera khi lùi thì đấu dây cấp nguồn camera cùng với đèn lùi.