Tư Vấn Chia Sẻ báo lùi bằng camera

Tập Lái
9/9/04
47
0
0
Made in Viet Nam
em đang định lắp bộ bào lùi cho con yêu vấu của em quá...em lục lại bài cũ kô thấy nói đến về bào lùi bằng camera...vậy bác nào lắp rùi cho em hỏi tí...em muốn lắp bộ báo lùi bằng camera và có báo luôn khoảng cách trên màn hình TV...vậy kô biết có bộ đó không bác

Tập Lái
24/9/04
21
0
1
RE: báo lùi bằng camera

Hệ thống bao gồm 1 camera và 1 kính chiếu hậu built-in 1 màn hình LCD. không có báo khoảng cách đâu, vì bác đã thấy hình rồi thì cần gì khoảng cách nữa. Khi lắp thợ sẽ đấu để khi bác cài số de khi màn hình trên kính chiếu hậu có hình và sáng lên. Nếu ở số khác thì tự động tắt màn hình. Nếu bác muốn có thể nói thợ đấu công tắc ngoài để có thể chủ động bật lên khi cần (dừng ngã 4 chẳng hạn.. hihi). Hiện Saigon Part đang có bán bao gồm camera (120 Mỹ) và 1 kính chiếu hậu (khoảng 240 Mỹ), loại này có Zoom. Nói để bác tham khảo thôi, chứ giá của SaigonPart lúc nào cũng cao hơn ở những chỗ khác (mặt bằng to quá mà), chỉ nên mua nếu không tìm thấy nơi khác.

Hạng B1
15/2/05
77
1
0

cái này hay đấy,
tôi thì chưa lắp bao giờ nhưng nghe bác aosen nói tôi có ý tưởng sao không dùng cái camera của TQ cho nó rẻ, tôi lên lạng sơn thấy nó bán có 250n/1 cái, điện chạy 12V , đấu trục tiếp vào xe được, kích thước nhỏ khoảng bằng bao thuốc lá. Màn hình LCD tận dụng luôn cái màn xem TV trên ô tô của bác, như vậy có phải rẻ hơn ko.

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Hê hê cái này tôi lắp rồi Cách đây 2 năm và dùng rất hiệu quả Tuy nhiên do dùng điện riêng nên bất tiện quá vì khi lùi lại phải hí húi bật công tắc,hôm rồi điên tiết tháo ra để đấu vào đèn lùi ,chủ quan ko thử (+)( - ) thế là cháy ** nó mất con IC cảm quang!Thay mất 150k nhưng sau đó nhìn buổi tối cứ kèm nhà kèm nhèm bực mình lắm!
Hãy rút kinh nghiệm và thử trước nhé

Tập Lái
24/5/04
30
0
6
53
Vietnam

Em đang có một chú LX470 đời 2002 chưa có camera lùi, muốn lắp thêm đấu trực tiếp vào màn hình có sẵn (màn hình DVD NAV, có thể xem được DVD). Có ai giúp được em kô ?

Tập Lái
9/9/04
47
0
0
Made in Viet Nam

hôm nay em nhìn thấy 1 bộ báo mắt lùi và có cả camera..của hãng caska..nó đi theo màn hình caska mới có đg` cam lúc lùi xe tự dộng chuyển sang hình ảnh luôn, còn mắt lùi thì nó cũng báo khoảng cách trên màn hình TV luôn...hay lắm , còn màn hình hãng khác thì lúc nào lùi thì phải ấn bằng tay trên màn hình...em định lắp nhưng mắt camera lại là đen trắng...

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

@ bác Bùm: Dùng camera đen trắng độ nhậy sáng cao mới nhìn được khi lùi xe buổi tối, nếu muốn dùng camera màu thì phải dùng loại có hồng ngoại (giá thành cao, không lắp được trong hộp có kính bảo vệ).

Tập Lái
24/9/04
21
0
1

Em thì em chả biết thế nào. Em lắp camera màu có chụp bảo vệ, khi de thì đèn de bật là đủ sáng để thấy rõ. Sài hơn 1 năm rồi rất OK

Tập Lái
24/9/04
21
0
1

Xin lỗi bác, xe em đang cho anh bạn mượn dài hạn nên không thể post lên cho bác xem được. Nếu bác muốn tham khảo thì ghé gara Quê Hương hay SaigonPart xem được mà.

Lạc đề 1 tí, xe bạn em là BMW 318 đi Thanh đa ngập nước, bị đúp pê, nhiều khả năng cong dên (theo dự đoán của BMW Nguyễn Biểu). Nêu đây đê nhắc mọi người cận thận tránh trường hợp này nhé viì đang mùa mưa