Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
bình xe em chắc cũng gần 3 năm rồi
thường thì ngày nào cũng đi ~60-70km, tới ~3.5 năm là tèo 1 cái bình.
Dà, cái đầu tiên theo xe là GS được 6 tháng, còn bảo hành, nên cái thứ 2 miễn phí là Rocket, được 1 năm 9 tháng, cái thứ 3 tự xử cũng Rocket mua ngoài được hơn 1 năm rồi, đang ngóng nó tèo đây hihi...

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Khoảng 2-3 năm là tèo bình, tùy theo bác đi nhiều hay ít . Bình xịn ot theo xe thì hơn chút.
Tuổi thọ bình còn do lần nạp nhiều hay ít nữa?

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Nay e nổ máy lên sạc điện mà còn bị xì bánh nữa mới ác, may có cái bơm đạp chân. :D
Mịa, xe mình cán con vít này không biết lúc nào , hơn tháng trước thấy rồi..cứ để đó chạy ..mà tới h nó ko mất áp gì hết?? rút ra sợ bị xì nên để chạy luôn tới h.....hy vọng con vít ngắn thì ko sao?
Bảo quản bình ắc quy xe ô tô tại nhà khi xe lâu ngày không chạy những ngày giãn cách

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
20/9/14
6.376
13.956
113
TP HCM
Nếu là xe liên doanh thì cái bình mà hãng phát cho xe lần đầu bố của dỏm.
Hồi đó bình Mazda dùng chưa được 1 năm đã hư, xe chết máy ngay ngoài đường. Sau mua đại cái GS thì chạy đến khi bán xe vẫn ổn.
Nói sao nói chứ xe ráp ở VN vẫn rất đáng ngờ.
ai em cũng Maz mà bình sài 3 năm chưa hư.... :p
Hư là phải rùi... :p

• Like
Reactions: nta139 and Perenco
Hạng C
10/2/09
829
1.066
93
Nếu là xe liên doanh thì cái bình mà hãng phát cho xe lần đầu bố của dỏm.
Hồi đó bình Mazda dùng chưa được 1 năm đã hư, xe chết máy ngay ngoài đường. Sau mua đại cái GS thì chạy đến khi bán xe vẫn ổn.
Nói sao nói chứ xe ráp ở VN vẫn rất đáng ngờ.

E tưởng chỉ mình e, hóa ra nhiều bác cũng bị, xe e Kia cũng chỉ 1 năm là tèo bình.
Mua GS chạy.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Bác tốt số rồi.
Em hẩm hiu quá.
Đã vậy còn hỏng ngoài đường trong khi vừa mới chạy xuống thành phố cả 30km nữa chứ.
Mình thì nó tèo ngay trước phòng vé BXMT...hè...nhờ đẩy...bỏ mịa mà không ăn thua...hihi. chỉ câu bình, đề lại thui.

• Haha
Reactions: Perenco and jerjely
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Mình thì nó tèo ngay trước phòng vé BXMT...hè...nhờ đẩy...bỏ mịa mà không ăn thua...hihi. chỉ câu bình, đề lại thui.
Nói thiệt chứ xe oto bây giờ chỉ ớn nhất là hỏng bình và hư lốp. Còn lại gần như không có vấn đề gì.
Lốp runflat tốt quá rồi nhưng bị cao tiền tí thôi, chạy thì yên tâm không sợ mất công thay bánh.
Còn lốp ko runflat thì tốt nhất nên mua lốp cứng chút chứ lốp mềm đắt và êm như Michelin thì lúc cán đinh mới thấy đau khổ.